[Sinh học 7] Tốc độ của thỏ

D

dethuong97977

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hãy cho biết vì sao thỏ hoang di chuyển với vận tốc tối đa là 74km/h, trong khi đó cáo xám: 64km/h, chó săn: 68km/h, chó sói: 69,23km/h, thế mà trong nhiều trường hợp thỏ rừng vẫn không thoát khỏi những loài thú ăn thịt kể trên?

~~ Nguyên văn:
Hay cho biet vi sao tho hoang di chuyen voi van toc toi da la 74km/h,trong khi do cao xam:64km/h;cho san:68km/h;cho soi:69,23km/h,the ma trong nhieu truong hop tho rung van khong thoat khoi nhung loai thu an thit ke tren.
@-)@-)@-)@-)@-)

~~ Chú ý:
- Tiêu đề: [Sinh học 7] + tiêu đề
- Viết bài bằng tiếng Việt, có dấu

Thân: hongnhung.97

Last edited by a moderator:
H

hongnhung.97

Bạn có thể tham khảo thêm ở topic này ^^. Diễn đàn mình có chức năng tìm kiếm bạn có thể sử dụng nó để tránh lập pic

T

thongoc_97977

Thỏ hoang di chuyển nhanh hơn thú ăn thịt,nhưng nó không dai sức bằng nên càng về sau vận tốc di chuyển càng giảm lúc đó nó sẽ làm mồi cho thú ăn thịt
ĐÚNG KHÔNG BẠN?|-)|-)

R

rayquazapkm

Bạn ơi!Hình như câu này mình nhớ là trong SGK cũng có mà, bài 46: Thỏ.Bài này cô tớ dạy kĩ lắm.

L

lolem_theki_xxi

tuy tốc độ chạy của thỏ nhanh
và thỏ còn có lợi thế là nó CHạy theo hình chữ Z
nhưng tốc độ di chuyển của nó sẽ càng ngày càng GIẢM
vì nó không dai sức = các loài thú ăn thít kia .
Nhưng cũng có rất nhiều trường hợp thỏ chạy theo hình chữ Z
và có cơ may chui vào 1 bụi cây rậm nào đó và chốn thoát .

M

manhhungpham

Hãy cho biết vì sao thỏ hoang di chuyển với vận tốc tối đa là 74km/h, trong khi đó cáo xám: 64km/h, chó săn: 68km/h, chó sói: 69,23km/h, thế mà trong nhiều trường hợp thỏ rừng vẫn không thoát khỏi những loài thú ăn thịt kể trên?
Giúp mình với, mai mình phải trả lời với ông của mình rồi!ư
Có gì tớ sẽ hậu tạ nhá! tớ cần kết bạn để hỗ trợ học tập cho mình bạn nào có nhu cầu thì xin giúp mình nha! Thanks nhiều

tuy tốc độ chạy của thỏ nhanh và thỏ còn có lợi thế là nó nạy theo hình chữ Z nhưng tốc độ di chuyển của nó sẽ càng ngày càng dảm vì nó không dai sức = các loài thú ăn thít kia . Nhưng cũng có rất nhiều trường hợp thỏ chạy theo hình chữ Z và có cơ may chui vào 1 bụi cây rậm nào đó và chốn thoát .

T

thanhphap059

tuy tốc độ chạy của thỏ nhanh và thỏ còn có lợi thế là nó nạy theo hình chữ Z nhưng tốc độ di chuyển của nó sẽ càng ngày càng giảm vì nó không dai sức bằng các loài thú ăn thít kia . Nhưng cũng có rất nhiều trường hợp thỏ chạy theo hình chữ Z và có cơ may chui vào 1 bụi cây rậm nào đó và chốn thoát .

H

haibucdungnhan

Bởi vi thỏ chạy không dai sức bằng các động vật kể trên thôi dễ quá mà, ai học qua rồi thì thầy cô giảng cho chớ

Top Bottom