[Vật lý 9]cái nào có lực từ mạnh hơn

Thảo luận trong 'Từ học' bắt đầu bởi james_bond_danny47, 18 Tháng mười hai 2010.

Lượt xem: 3,329

1. Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

nam châm điện ở hình 25.4 b/ và d/(ở sách giáo khoa vật lí 9) cái nào có lực từ mạnh hơn,giải thix

2. trùi sao hok đăng hình lên
    nam châm hình 25.4 b/ mạnh hơn 25.4 d/ đó
    coi số vòng là biết liền
    số vòng dây quan trong hơn cường độ dòng điện

3. chắc hok đó.........................sách nào nói vậy...............................................................

4. a.anh88

a.anh88 Guest

cái e) có lực điện từ mạnh nhất vì có số vòng dây là cường độ dòng điện đi qua mạnh nhất!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!kô biết đúng hay sai đâu nha!!!!!!!!!!!

5. xuixui148

xuixui148 Guest

cái d mạnh hơn vì khi cường độ qua mạnh hơn thì sự nhiễm từ sẽ cao hơn lực hút sẽ mạnh hơn

6. luuanh97

luuanh97 Guest

cai d manh hon anh oi
    luc hut cua no cao hon
    :)>-:)>-:)>-:)>-

7. ngoctuan93

ngoctuan93 Guest

Mới khai quật được cái mộ này lên à. Kinh quá.
    Close topic đi mod

8. hoatraxanh24

hoatraxanh24 Guest

nếu giải thích câu này mà chỉ dựa vào suy đoán không thì theo mình không thuyết phục lắm,mình có cách náy các bạn tham khảo nha.
    Mình tính cảm ứng từ của từng nam châm rồi sau đó so sánh:B=4pi.10^-7.nI
    trong đó:4pi.10^-7:hằng số từ thẩm,n:số vòng dây,I:cường độ dòng điện.
    (công thức trên thì chương trình lớp 9 chưa đề cập đến)

9. hieut2bh

hieut2bh Guest

d vì theo
    tui
    là như vậy ko tin thì tuỳ
    tin cũng được vì mik bít

10. 2 nam châm này không thể xác định được cái nào có lực từ mạnh hơn.
    bởi khi so sánh ta có thể so sánh cường độ dòng điện khi có số vòng đo bằng nhau hoặc so sánh số vòng đo khi có cường độ dòng điện bằng nhau nhưng trong hai trường hợp này không có giá trị nào bằng nhau để so sánh giá trị còn lại nên không thể xác định được nam châm nào có lực từ mạnh hơn :d

11. hoatraxanh24

hoatraxanh24 Guest

Đó chỉ vì bạn mới học chương trình THCS khi bạn lên lớp 11 thì bạn sẽ có cơ sở để khẳng định cái nào có từ trường mạnh hơn.

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted