Văn tiểu học Viết đoạn văn tả người bạn thân của em.

Xuân Hải Trần

Học sinh gương mẫu
Thành viên
9 Tháng bảy 2021
1,235
5,408
491
Hà Nội
Hogwarts School of Witchcraft and Wizardry!!

bebo 01

Học sinh
Thành viên
5 Tháng tám 2021
67
419
36
17
Hà Nội
THCS Amsterdam
Chào em em tham khảo nha!
Hằng có mái tóc dài và hay búi lên cao. Đôi má phúng phính của bạn ấy hay hiện ra núm đồng tiền khi Hằng nhoẻn miệng cười. Hàm răng trắng bóc của bạn ấy thật đẹp làm sao! Em thầm ghen tị với ngoại hình của bạn, vậy mà mẹ lại bảo Hằng là một người bạn tốt, xinh đẹp thế kia, hay điệu đà là chắc! Tôi bỗng dưng thấy giận giận. Tan học, còn đang bực tức về chuyện đó, tôi trượt chân ngã hai ba bậc cầu thang liền, còn đang loay hoay ngồi dậy thì Hằng đã chạy tới, giọng hốt hoảng:
- Linh, cậu có sao không, tớ đưa cậu về nhà nhé!
Ngượng nghịu và bối rối, tôi ngập ngừng một lát rồi mới đứng lên và đi cùng Hằng về nhà. Sau vụ đó,tôi và Hằng thành một cặp bạn bè thân thiết.

Gâu Đần

Học sinh tiến bộ
HV CLB Địa lí
Thành viên
6 Tháng mười một 2018
950
1,585
171
16
Hải Phòng
THCS Đằng Hải ai cùng trường lên tiếng =)
Viết đoạn văn ngắn tả người bạn thân của em. Anh chị giúp em với nha. Cảm ơn anh chị ạ:rolleyes:
Đề bài này khá dễ mà em. Em chú ý nên chọn những chi tiết tiêu biểu để đoạn văn không bị dài dòng, tránh tả bạn thân xinh như hoa hậu nhé:3
Em dựa vào một vài ý sau để viết nhé.
- Giới thiệu về người bạn thân.
- Tả ngoại hình:
  • Tóc: Dài hay xoăn, màu đen hay ngả nâu, được buộc gọn gàng hay để xõa,...
  • Mắt: to tròn hay mắt híp cute,...
  • Miệng (or nụ cười cũng đc)
  • Khuôn mặt: Mặt dài trái xoan hay mặt bầu tròn trĩnh, lém lỉnh thông minh hay dễ thương thân thiện,...
  • Dáng người: Cao hay thấp, mập mạp hay gầy,...
- Nói qua về tính cách: (Có thể có hoặc không nhé).
Chúc em học tốt

Nhi's Bướng's

Học sinh chăm học
Thành viên
4 Tháng tư 2017
360
493
101
18
Phú Thọ
THPT Tân Sơn
Viết đoạn văn ngắn tả người bạn thân của em. Anh chị giúp em với nha. Cảm ơn anh chị ạ:rolleyes:
Em có một người bạn thân, bạn ấy tên là A. A có mái tóc đen tuyền, đôi mắt to tròn cùng với khuôn mặt bầu bĩnh. Dáng người bạn cao cao, hơi gầy. Dù vậy nhưng trông bạn vô cùng đáng yêu và dễ mến. A rất hòa đồng, thân thiện. Bạn quan tâm và giúp đỡ mọi người rất nhiệt tình mà không một lời vãn. Em cảm thấy rất vui khi em và bạn là một đôi bạn thân/ khi được làm bạn với A.
- Tỉ năm không viết nên nó hơi phèn á

• Like
Reactions: Ánh 01

khahhyen_ybms1

Học sinh tiến bộ
HV CLB Địa lí
Thành viên
16 Tháng bảy 2020
709
2,319
231
Hà Tĩnh
THCS Lê Bình
Mình biết tả con gái thôi. Con trai chịu, bạn có thể tham khảo nha ^^
Bạn là đại dương còn tôi là sóng biển
Đại dương buồn sóng biển cũng mênh mông.
Đúng vậy- có lẽ trên cái cuộc đời này ai cũng sẽ có cho mình một người bạn tốt, một người bạn chân thành. Và tôi cũng vậy, người bạn mà tôi quý mến nhất là.....- một người bạn chơi với tôi từ lúc ....đến cho tận bây h. Bạn có một khuôn mặt hình trái xoan rất đẹp, toát lên vẻ thân thiện. Mái tóc đen dài ngang vai ôm gọn khuôn mặt. Đôi mắt long lanh như mặt nước hồ mùa thu vậy đó. Cái mũi dọc dừa thanh tú. Bạn ..... có tính nết hiền lành, hòa đồng với mọi người. Mỗi khi có niềm vui nỗi buồn, thì chính người bạn.... đã luôn là người chia sẻ cùng tôi. (viết thêm nha). Dù sau này đi bốn đất phương trời, thì .... mãi mãi là người bạn tốt, người bạn chân thành nhất của tôi.
p/s Không hay lắm bạn thông cảm. Trình độ được có thế thôi à :<

Phạm Tùng

Học sinh chăm học
Thành viên
22 Tháng mười một 2020
363
1,110
111
Nam Định
THPT Trần Hưng Đạo
Chào em em tham khảo nha!
Hằng có mái tóc dài và hay búi lên cao. Đôi má phúng phính của bạn ấy hay hiện ra núm đồng tiền khi Hằng nhoẻn miệng cười. Hàm răng trắng bóc của bạn ấy thật đẹp làm sao! Em thầm ghen tị với ngoại hình của bạn, vậy mà mẹ lại bảo Hằng là một người bạn tốt, xinh đẹp thế kia, hay điệu đà là chắc! Tôi bỗng dưng thấy giận giận. Tan học, còn đang bực tức về chuyện đó, tôi trượt chân ngã hai ba bậc cầu thang liền, còn đang loay hoay ngồi dậy thì Hằng đã chạy tới, giọng hốt hoảng:
- Linh, cậu có sao không, tớ đưa cậu về nhà nhé!
Ngượng nghịu và bối rối, tôi ngập ngừng một lát rồi mới đứng lên và đi cùng Hằng về nhà. Sau vụ đó,tôi và Hằng thành một cặp bạn bè thân thiết.
Bạn là đại dương còn tôi là sóng biển
Đại dương buồn sóng biển cũng mênh mông.
Đúng vậy- có lẽ trên cái cuộc đời này ai cũng sẽ có cho mình một người bạn tốt, một người bạn chân thành. Và tôi cũng vậy, người bạn mà tôi quý mến nhất là.....- một người bạn chơi với tôi từ lúc ....đến cho tận bây h. Bạn có một khuôn mặt hình trái xoan rất đẹp, toát lên vẻ thân thiện. Mái tóc đen dài ngang vai ôm gọn khuôn mặt. Đôi mắt long lanh như mặt nước hồ mùa thu vậy đó. Cái mũi dọc dừa thanh tú. Bạn ..... có tính nết hiền lành, hòa đồng với mọi người. Mỗi khi có niềm vui nỗi buồn, thì chính người bạn.... đã luôn là người chia sẻ cùng tôi. (viết thêm nha). Dù sau này đi bốn đất phương trời, thì .... mãi mãi là người bạn tốt, người bạn chân thành nhất của tôi.
Mình nghĩ là viết đoạn văn không được xuống dòng mà nhỉ:<

• Like
Reactions: Ánh 01
Top Bottom