Viết 1 đoạn văn ngắn (khoảng 5 --> 7 câu ) tả cảnh quê huong có sử dụng câu đặc biệt

• Thread starter 123tathichhoc
  • Ngày gửi
  • Replies 22
  • Views 294,150

H

hoahayphuc@gmail.com

etututu

:khi (196)::khi (196)::khi (196)::khi (196)::khi (196)::khi (196)::khi (196)::khi (196):mad:-)
Quê hương em đẹp biết bao, nơi đây có đồng lúa chín vàng, những cánh cò trắng là là bay. Các cô bác nông dân chăm chỉ làm việc quanh năm suốt tháng. Những đứa trẻ mục đồng thổi sao trên lưng trâu. Dòng sông thơ mộng chảy quanh. Em gọi to: Quê hương! Quê hương ơi!. Phải, quê hương, nơi chúng ta sinh ra và lớn lên, đã cho ta tiếng khóc từ khi chào đời. Để cho quê hương giàu đẹp hơn, ta cần phải học tập, rèn luyện thật tốt để xây dựng quê hương.

B

bazzola

Hè năm ngoái, mình được về quê chơi. Bãi biển! Chắc các bạn biết quê mình ở đâu rồi phải không? Quê mình là một vùng biển rất đẹp mang tên là biển Thuận An. Nếu bạn được tắm ở bãi biển xinh đẹp này dù chỉ là một lần thì chắc các bạn sẽ chẳng bao giờ quên được đâu!
Nguồn: NET

B

baobadao2512

1)Tôi thích nhất cánh đồng lúa ngày mùa. (2)Bát ngát vàng. (3)Hạt lúa vàng mẩy. (4)Chiếc nón loáng nắng vàng tươi. (5)Bầu trời cũng vì phản chiếu cánh đồng mà vàng rực...(6) Lúc ấy, thật khó nói hết niềm vui rạng rỡ trên khuôn mặt người quê tôi vì một vụ mùa bội thu đã tới.
Câu (@): Câu đặc biệt

Top Bottom