HOCMAI Forum đã quay trở lại, MỚI MẺ - TRẺ TRUNG - NĂNG ĐỘNG
Hãy GIA NHẬP ngay

Vẽ tranh về đề tài Bảo vệ môi trường

Thảo luận trong 'Trao đổi, thảo luận, chia sẻ' bắt đầu bởi suzyana, 2 Tháng mười một 2009.

Lượt xem: 34,892

1. suzyana

suzyana Guest

Hướng dẫn Cách gõ công thức Toán học, Vật lý, Hóa học forum mới

Hôm nay mình vừa được cô chủ nhiệm chọn đi dự thi cuộc thi vẽ của trường (mặc dù tài vẽ của mình hơi bị khiêm tốn :() Đề tài của cuộc thi là vẽ tranh về Bảo vệ môi trường :| Cô bảo là về nhà vẽ trên gjấy A4, rồi vào lớp nộp lại cho cô, trong vòng tuần này /:) Đây là lần đầu tiên mình tham gia thi vẽ nên việc lựa chọn ý tưởng mình còn lọng cọng lắm :eek: ! Không biết vẽ thế nào cho phong phú, sinh động (nhìn vào thì người khác cũng có thể tạm chấp nhận đc :khi (122):) Nên mình có ý muốn nhờ mọi người giúp mình vài ý tưởng để vẽ với :khi (142): Không thì gợi ý cho Suzy cách vẽ, bố cục cũng đc :khi (65): Zy cảm ơn mọi người trc nhé ^^ :M012:

2. thuyan9i

thuyan9i Guest

hí hí
    môi trường tất nhiên là có hệ sinh thái
    em iu cứ vẽ về hê sinh thái là ok
    hoặc hình ảnh trái đât và cấc' hành tinh khác

Last edited by a moderator: 3 Tháng mười một 2009

3. Năm ngoái , mình cũng tham dự một cuộc thi với chủ đề tương tự ở trường! Bạn cần vẽ sáng tạo, gây ấn tượng với người xem, đừng chọn chủ đề quá quen thuộc !CHúc bạn thành công!^.^!

4. phải mang những ý tưởng mới, góc nhìn mới, bố cục rõ ràng, nội dung ấn tượng, ý nghĩa, cảm hứng

5. suzyana

suzyana Guest

Không phải như thế đâu, chị iu của em à, vẽ về bảo vệ môi trường cơ. Tức là có hình ảnh về bảo vệ, ví dụ như là quét rác, tưới cây chẳng hạn. Em sắp vẽ đây !!
    Dù sao cũng thanks chị và mọi người vì đã gjúp đỡ em ^^ :)>-

6. nhungpro_196

nhungpro_196 Guest

Em vẽ tranh thì có thể vẽ về việc: Cấm đốt phá rừng, không xả rác bừa bãi, không vứt rác xuống sông hồ,...

7. suzyana

suzyana Guest

Cảm ơn mọi người lần nữa nhé ! Tranh Zy đã vẽ xong rùi, có dịp, tớ sẽ cho mọi người xem ^^

8. mai200011

mai200011 Guest

giup em voi cac anh cac chi oi:
    tim x biet:
    x*8=16