[Văn 7]Bài thơ Đêm nay Bác không ngủ chuyển thể thành văn bản

A

annababy

Last edited by a moderator:
H

hungson1996

mình xơi nhé

Chiến dịch đã làm cho nhân dân ta biết bao khổ cực và hi sinh mất mát rất lớn. Đêm hôm đó, Bác ngủ lại cùng các anh bộ đội đang phục vụ cho chiến dịch. ngoài trời mưa lâm thâm , lạnh lẽo, Bác đốt lửa cho các anh chiến sĩ ngủ, còn mình thì ngồi trầm ngâm, đăm chiêu suy nghĩ. anh bộ đội tỉnh giấc, hỏi sao Bác ko ngủ, Bác bảo anh cứ đi ngư mai còn đi chiến đấu. anh bộ đội thức dậy 3 làn mà sao vẫn thấy Bác ngồi ở đó mặc trời có lạnh đến mức nào. anh bộ độiu gặng hỏi lý do vì sao Bác ko ngủ, Bác bảo:"Bác thương đoàn dân công phải ngủ ngoài rừng, chẳng có chiếu. chăn. Càng thương Bác lại càng nóng ruột chỉ m0ng trời mau mau. anh bộ đội khâm phục trước tình cảm vô bờ bến của Bác dành ch0 nhân dân . Bác như một người cha già của dân tộc, một vị lãnh tụ vĩ đại của dân tộc Việt Nam
OK
NHỚ THANK TUI NHA

D

ducanhxuandinh910751

Chiến dịch đã làm cho nhân dân ta biết bao khổ cực và hi sinh mất mát rất lớn. Đêm hôm đó, Bác ngủ lại cùng các anh bộ đội đang phục vụ cho chiến dịch. ngoài trời mưa lâm thâm , lạnh lẽo, Bác đốt lửa cho các anh chiến sĩ ngủ, còn mình thì ngồi trầm ngâm, đăm chiêu suy nghĩ. anh bộ đội tỉnh giấc, hỏi sao Bác ko ngủ, Bác bảo anh cứ đi ngư mai còn đi chiến đấu. anh bộ đội thức dậy 3 làn mà sao vẫn thấy Bác ngồi ở đó mặc trời có lạnh đến mức nào. anh bộ độiu gặng hỏi lý do vì sao Bác ko ngủ, Bác bảo:"Bác thương đoàn dân công phải ngủ ngoài rừng, chẳng có chiếu. chăn. Càng thương Bác lại càng nóng ruột chỉ m0ng trời mau mau. anh bộ đội khâm phục trước tình cảm vô bờ bến của Bác dành ch0 nhân dân . Bác như một người cha già của dân tộc, một vị lãnh tụ vĩ đại của dân tộc

Trăng tròn trăng sáng chưa phải là trăng đẹp
Lời êm dịu chưa phải lời nói hay
Trăng chỉ đẹp khi có gió mây
Đời chỉ đẹp khi có nhiều đắng cay thử thách.

Top Bottom