[Văn 6] văn miêu tả sang tạo? bái phục cô

V

vananhhin

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cô mình bắt viết 1 trong 2 đề:
Dựa vào văn bản Cô Tô,hãy tưởng tượng ra cảnh đảo Cô tô,sau đó miêu tả lại cảnh đảo
............................buổi học cuối cùng ,tương tượng ra quang cảnh buổi học cuối cùng bằng tiếng pháp rồi tả lại
đề 1 còn dễ ,chứ đề 2 thì xin bái phuc cô

Last edited by a moderator:
S

sakura1234

đề tả buổi học cuối cùng nhưng chỉ 1 đoạn thôi nha:
thầy ha-men đã chuẩn bị thật chu đáo cho buổi học thiêng liêng, nghẹn ngào trong mỗi đau đớn vô bờ. những tờ giấy trắng tinh tương viết lên những chữ rông thật đẹp đến khó lột tả nỗi:tên nước pháp thân iu, tên mảnh đất An-dát quen thuộc chứa bao niềm vui của những buổi thả diều, cứ thế những từ pháp oy` an-dát đc thầy vít thật đẹp làm sao!tờ giấy trắng đc gió thổi phất phơ như cố làm cái j đó cho đất nước nhưng có vẻ lực bất tòng tâm, chỉ bít làm những cái lá cờ nhỏ bay xung quanh lớp. ai ai cũng cố gắng và hết sức chú ý từng chút từng chút một, cứ im thinh thít hok hé 1 lời. dường như họ quá nghẹn ngào, quá xúc động, quá cố gắng làm tất cả. giờ đây, tiếng bút sột soạt cứ vang lên trong hok gian yên tĩnh, thiêng liêng này. lúc ấy có những thứ đã làm mọi ng`trước đây thường chú tâm đến, nay chúng chỉ là những thứ j đó hư vô, hok còn trong tâm trí mỗi người nữa........
hok bít đúng hok?tớ làm chỉ đc bi nhiu thui!

V

vananhhin

cám ơn bạn nha ,cô cho minh 2 đề trong đề cương , ban đã giúp mình nhìu lắm đó .THANKS A LOTTTTTTTTTTTTTTTTT!

S

sakura1234

thế thì cho tớ cái thank đi nào!
mà còn đề nào nữa hok? post lên cho tớ xem để bít thêm kiến thức đi

C

conbep

có khó lắm đâu...hầu như bài đã tả hết rồi mà
xem lại lúc cậu bé bước vào lớp trở đi ấy

B

bongvy

Các bạn giúp mình bài văn miêu tả sáng tạo được ko:

dựa vào văn bản lao xao của tác giả duy khán .Em hãy miêu tả cảnh làng quê vào ngày he,ngày mùa

S

sakura1234

có phải là tả vào 1 ngày đẹp trời hok bạn?
MB:niềm vui đc hít hok khí trong lành là cái niềm vui giãn đơn mà thật ý nghĩa của tuổi thơ chúng em. em thật may mắn đã đc sinh ra và lớn lên ở 1 làng quê thanh bình, may mắn đc hít thở hok khí ấy mỗi buổi sáng vào chớm hè. cảm giác ấy thật tuyệt vời với em. khác vơi thành thị đất chật ng` đông quê em có cả những vườn cây rộng mênh mông.và nhà e cũng vậy. ngày hôm nay em cũng đc hít thở trong khu vườn của nội em..........

M

my_lovelyday

tôi cần đề : hãy tả lại khung cảnh đã gắn bó với em từ lúc còn bé (khu phố, góc phố, hàng cây, dòng sông) được không?:(

Top Bottom