[Văn 10]-Nhập vai vào An Dương Vương

M

minhduc856

Last edited by a moderator:
Q

quansuquatmo

Có gì đâu, bạn cứ thay thế lời đọc thoại của An Dương Vương thay bằng từ "tôi" là được chứ gì. Mình chúc bạn làm bài tốt

P

phonglado187

Nhưng mà tuỳ nhân vật mà bạn kể dến đâu thì dừng lại nha.
Ví dụ nếu nhập vai vào Mị Châu thfi chir kể đến lúc bị vua cha chém thôi chứ lại kể cả chỗ ngọc trai giếng nước như thế nào thì ...........:D:D:D

M

minhduc856

hix, các bạn giúp mình làm 1 bài văn luôn kìa chứ nhập vào ADV ai mà ko...
lời văn của mình khi nộp văn tàn bị điểm 6 ( mình) ko có tính thuyết phục với lời văn sận soạt

T

tieuho0101

Hí!
Trước hết mún chọ bạn phải có một tướng mạo giống ADV!
sau đó phải thuộc lời thoại của nhân vật và quan trọng nhất là bạn thể hiện giọng điệu như thế nào đấy!
Chúc bạn thành công!

P

pqnga

Mỗi nhân vật có cách kể lại câu chuyện một cách khác nhau vì tính cách và cách nhìn nhận sự việc là khác nhau. Vì vậy bạn nên xác định trước thái độ của ADV trong từng việc để từ đó đưa ra cách kể thật chính xác. Bài làm văn của hs không cần quá cầu toàn, chỉ cần xác định đúng giọng điệu và thái độ của nhân vật mình càn vào vai là được rồi=> bài đc từ 7-> 8 thôi

D

dangtrang72

sau khi tu van o gjeng Loa Thanh , xuong thuy cung , TT da gap lai MC
hay tuong tuong va ke lạ cau chuyen do

1

110211021102

ai ma biet dc mai' ko lem chiu ko noi tui cung dang tim de bai la phan tich cac nhan vat trong truyen ne' kho chet me

C

congchualolem_b

Theo tôi để làm đề bài đó bn chỉ nên giữ lại cốt truyện còn các lời thọai cần thay đổi ngôi kể sao cho phù hợp, kèm theo đó bn phải thể hiện được trạng thái tình cảm của nhân vật lúc đc giúp xây thành ,lúc đón Rùa Vàng,lúc đánh thắng Triệu Đà, lúc đc Đà cầu hôn con gái, lúc Đà đánh đến thành, lúc bỏ thành chạy,lúc biết rằng MC là người phảm quốc....bạn cần làm rõ và tập trung ở các tình tiết của ADV..bài làm của bn phải dài hơn sách giáo hoa nhiều...vì phải có tâm tư tình cảm và miêu tả rõ hành động của nhân vật...chúc bn làm bài tốt!! ;) \:D/

Top Bottom