tư vấn chọn nghành !

N

nguyenkien1402

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

em năm nay 12 , hiện em thi đại học chừng 16-18 điểm(khối A,B), em rất thích các nghành nghề liên quan đến sáng tạo, mày mò , tìm kiếm
vậy em có thể thi vào những khối ngành nào đẻ phù hợp với bản thân?
mong anh chị và mọi ng giúp đở !

Q

quysu_gp94

mấy ngành trong ĐH nông nghiệp hà nội đều trong khoang đó.vô mạng tra là có ngay thui

G

giovanang1

Chọn ngành

em năm nay 12 , hiện em thi đại học chừng 16-18 điểm(khối A,B), em rất thích các nghành nghề liên quan đến sáng tạo, mày mò , tìm kiếm
Chào em, Nếu em có niềm đam mê tới các lĩnh vực liên quan đến sáng tạo, mày mò, tìm kiếm thì có rất nhiều ngành liên quan tại các trường ĐH. Như; ngành cơ khí chế tạo máy, ngành công nghệ thông tin... nói chung các nhóm ngành liên quan đến lĩnh vực kĩ thuật, và lĩnh vực công nghệ thông tin. Các nhóm ngành này đều đòi hỏi phải có sự sáng tạo, mày mó và tìm kiếm em nhé. Em có thể tham khảo các ngành ở các trường kĩ thuật và trường thông tin như trường ĐH bách khoa, trường Xây dựng, trường Công nghệ bưu chính viễn thông và một số trường kinh tế khác.
Chúc em có lực chọn thành công và phù hợp với mình.

B

bont

Vậy bạn rất phù hợp với khối ngành kĩ thuật đấy: như kiến trúc, CNTT, kĩ sư, cơ khí chế tạo máy. Bạn tham khảo các trường để lựa chọn trường phù hợp với năng lực học tập của mình

N

nhoc_sp

Chào em.nếu em có niềm đam mê như vậy rất hoan nghênh em vào KHTN nhất là ngành Hóa.Em có thể lựa chọn công nghệ hóa,sư phạm hóa,hóa dược và hóa cơ bản.Với 1 cơ số phòng thí nghiệm đầy đủ thiết bị(hic,có nhúm thủy tinh nhưng nếu vỡ em phải đền có thể là nửa triệu) được nhập khẩu từ nước ngoài,chương trình học thực nghiệm phù hợp và tạo dk hết sức cho sv tự tìm hiểu.Em sẽ đc tự mình thực hiện,tự quan sát những phản ứng vốn chỉ trong lí thuyết.Điểm vào trường cũng ko cao.Nhưng mà :
- chương trình học khá nặng
- thầy cô cực kì thoải mái,sẵn sàng trả lời mọi thắc mắc nhưng cho điểm khá phũ.
Chị khuyên đừng chỉ tìm hiểu trường,nhành phù hợp với điểm mà còn nên tìm hiểu thầy cô cũng chương trình học ra sao.Vì nếu em vào trường mà bị đuổi hoặc kết quả kém cũng ko làm đc gì cả.
Chúc em thành công!

Top Bottom