Chào mừng bạn đến với HMForum. Vui lòng đăng ký để sử dụng nhiều chức năng hơn!

[TĐ-TL-CS]Làm báo tường ngày 20/11!@

Thảo luận trong 'Trao đổi, thảo luận, chia sẻ' bắt đầu bởi hoaminh_e, 29 Tháng mười 2009.

CHIA SẺ TRANG NÀY

Lượt xem: 142,394

1. hoaminh_e

hoaminh_e Guest

Đặt chỗ PEN 2017 - Cập nhật theo mọi thay đổi của kỳ thi THPT QG

Phương án thi năm 2017 sẽ không thay đổi

Trường tớ tổ chức cuộc thi làm báo tường nhân ngày 20/11! Ai có ý tưởng hay hoặc bít link nào hay thì pm tớ naz: baby_nhoc_a1!
    Rất cảm ơn các bạn!@@};-:)>-
    Chú ý tiêu đề:[Môn+lớp]+Tiêu đề.
    Đã sửa.

Sửa lần cuối bởi BQT: 20 Tháng mười hai 2012

2. Chào cái tên ngu ngốc

:)>-Tôi nói thật chứ trường tôi cũng đang chuẩn bị làm báo tường đây ,nếu nói cho bạn biết thì làm thế nào :D

3. Học đi đôi với hành

Nếu bạn là học sinh lớp 8 chắc chắn bạn có đủ kiến thức và kĩ năng làm 1 bài báo tường hòan chỉnh và đẹp, đúng hemtui khuyên bạn thế thui chứ tui cũng có kiến thức đâu mà làm :D

4. Truong minh da xoa bo viec lam bao tuong nen minh co the giup ban nhu sau: Lop minh co y tuong moi la chu de"CAY VAN CUA LOP",chu de nay la tong hop nhung bai van hay cua cac ban trong lop.Nho cam on minh nha!:D

5. 371993

371993 Guest

viết báo tường à? ừ năm cuối mình phải cố làm cái gì đó chứ nhỉ

6. Mình nghĩ là nên làm hai tờ, giống như tờ lịch kép ấy, tờ ở ngoài vẽ chủ đề với ghi lời tựa thôi, trang trí nền cho đẹp vào, còn tờ bên trong thì viết truyện ngắn, thơ, và các mục khác

7. baphu_d3

baphu_d3 Guest

bạn đừng bắt các bạn viết vào 1 tờ và nộp cho mình mà hãy tổng hợp các bài viết viết thẳng vào 1 tở A0 bằng 1nét chữ và cũng thống nhất 1 kiểu trang trí ở đó chia ra các chuyên mục như xã luận góc cười cảm xúc....

8. thì ý mình là cũng là vẽ và viết vào 2 tờ A0 mà, mình cũng tán thành với ý của baphu_d3 là ko viết các tờ nhỏ, mà nên viết luôn vào tờ lớn

9. hoaminh_e

hoaminh_e Guest

ưk, Trường mình cũng quy định là viết báo tường vào 1 tờ giấy Ao mà! Rất cám ơn ý kiến của các bạn!@
    Nhovy_online_96 àh: Chị học 11 òy, đâu phải lớp 8 nữa, nhưng chị cũng mún tham khảo ý kiến của mọi người làm tăng thêm phần sáng tạo thui. Nhóc lại còn........ THui bỏ đi.............
    Nào ai có ý kiến gì hay hay post lên để mình tham khảo coi!@
    Thanks naz!@

10. pe_yumi

pe_yumi Guest

ý kiến của bạn cũng hay ...............nhưng trang đầu fai? vẽ cái j` đây ............ko những vẽ mà fai? thuyết trình cho ng` ta hỉu mình làm cái j` nữa @-)@-)@-)

11. Nhưng tuithaays các trường làm báo tường chỉ làm có một trang, khi treo lên sẽ nhìn bao quát đc nội dung và cách bố trí bài viết của mỗi lớp cũng như tiêu đề và cách vẽ trang trí, như thế sẽ hay hơn là phải lật sang trang khác để đọc,còn trang đầu là trang trì và lời ngỏ

12. thuylona

thuylona Guest

ý kiến hay

:Dmấy sếp lớp tớ vẽ đẹp lắm .....nên việc viết báo các thần dân # ko phải lo.................nhưng tớ có ý nay`
    bạn tham khảo các đầu báo của những khoá đj trước ý ............. rồi xẽ có ý tưởng mới thui hy` ........... nhớ thank cho tớ cái nhaz'''.................^^!;)

13. hungson1996

hungson1996 Guest

Cái nỳ thì tui chịu
    ..........Bạn cứ làm thơ và 1 số thể loại khác xem

14. Năm ngoái lớp mình định làmtrên vải. Tên tựa đề thì thêu còn bài viết trang trí thì ghi trên bìa cứng rồi gián lên. Nhưng nhà trường không cho làm trên vải, thế là .... ............................................... Nếu làm trên vải thì bạn có thể chọn 1 phong nền theo ý thích, gắn bài viết lên sao cho phù hợp, mình nghĩ sẽ đẹp hơn. Bạn cũng có thể làm báo lốc (chắc hợp lem đó, chưa thử chưa biết). Năm nay, lớp mình chơi chiêu khác cũng khá hay(bí mật). Mà lớp bạn đặt tên báo là j zậy. Cho tham khảo chút đi.

15. kendy_l0ve

kendy_l0ve Guest

mọi người ơi.mình đang càn một vài cái tên cho bào tường ngày 20/11,mọi người có thể giúp đỡ ko?

16. thanh_kieu

thanh_kieu Guest

20/11 seo ng` ta cứ thích làm báo tường làm chi ý nhỉ? Lớp mình đang nghĩ mãi mà hem ra cái đầu báo nào hay hay đây! Oải luôn! Ai júp với...

17. kira_l

kira_l Guest

trg mình là 678 làm báo tường 9 làm tập san ! !

18. Báo tường lớp mình năm nay đổi phong cách. Viết bài trên giấy A4 rồi đóng lại, kẹp trên tờ A0, ngoài tờ A0 thì trang trí đầu báo và câu đối. Trong từng bài viết cũng có trang trí thêm. Mình thấy đóng lại thành tập viết đc nhiều hơn, phân chia nội dung rõ ràng hơn và giống 1 tờ báo hơn, nó cũng ít bị bẩn hơn :| Mà cái trước tiên là phải có 1 cái tên hay cho tờ báo cái đã.

19. thanh_kieu

thanh_kieu Guest

Nhiều sáng kiến hay thật! Lớp mình thì ôi thôi ... toàn đứa lười nghĩ nên bây jờ vẫn jậm chân tại chỗ! Đến khổ!

20. caheosua

caheosua Guest

viet key hong ban thong cam nha
    truong ban bat buoc phai viet vao 1 to Ao ah`
    nhu ngay truoc bon tui hoc lop 9lam vao khoang 3 to dan vao hinh nhu la A1 y
    trang dau viet tua va ve trang tri, va loi cam on den cac thay co tu cac thanh vien cua llllop va cac dac diem ve lop. trang thu 2 va thu 3la cac bai van tho ve thay co giao, chi de mot goc nho goc chuyen cuoi
    ban nho chon chu de an tuong vaocai nay rat quan trong
    mot vai VD nha: Tri an nguoi khai sang, Tam giac vuong khong the thieu canh huyen, Nguoi lai do tri thuc >>.<<
    Trinh bay bo cuc dep nua Chuc bao tuong lop ban duoc giai cao nha:D
    3 nam hoc cap 3 bon tui chua bjo phai viet bao tuong nua ca ma sao gio cac ban van phai viet nhi????:))