Sức khỏe giới tính-mỗi tuần một thắc mắc.

L

leduyducvt1986

Không chứng minh được nó là sai thì có thể nói rằng nó chính xác?

Vì sao lại không chứng minh được nó sai?

Cũng như không thể chứng minh được là không có ma, nên ngta kết luận là có ma vậy.

Nếu không tự tin vào câu trả lời của mình, dẫn chứng:

Một khi đặt ra câu hỏi cho người khác trả lời thì nếu không có câu trả lời xác đáng, cũng phải có một nguồn thông tin đáng tin cậy. Nếu như cả 2 đều ko có, thì tốt hơn là nên chuyển sang hỏi về điều mình thực sự nắm rõ.

Nói mãi vẫn chẳng đến được kết luận cuối cùng, người hỏi nghĩ câu trả lời của người khác là chưa đủ, người trả lời thì không tìm thấy sự uy tín, thế thì cứ coi như mình trả lời là đúng đi, lời nhận xét kia đâu đã có minh chứng nào kết luận nó là đúng để mà tin? Bàn luận theo cái kiểu "tớ nghe nói là...", "mấy đứa bạn tớ bảo..".., thật là quẩn quanh.
-Trả lời chưa đủ câu hỏi là đã hoàn thành đáp án?
-Những đáp án của người trả lời chưa đầy đủ như với đáp án của người hỏi có được gọi là đã đầy đủ hơn?
-Giải thích thế nào để đứa bé học lớp 5 kia không khỏi tò mò?Chăng nhẽ nói để làm người mẹ thì qua các dai đoạn từ a đến z ?
-thì lấy cái gì làm mốc? Nghĩa của hai từ đó có cần phải giở "Bách khoa toàn thư" ra để tìm hiểu?
-Hãy chú ý hơn về dòng chữ in nghiêng dưới đây để hiểu vì sao lại có câu:"Ai có cách giải thích khác xin góp ý thêm".
[FONT=&quot]
Bài viết này được tạo ra không phải bởi một chuyên gia tâm lý, không phải là một người quá thông hiểu sự đời,cá nhân tôi cũng chỉ là một kẻ bình thường trong xã hội.Mong muốn với topic này không phải là thể hiện cái hiểu biết của cá nhân,chỉ một mục đích duy nhất:cùng nhau tìm hiểu,trao đổi những gì mình biết,để cùng nhau gìn dữ một môi trường sống khỏe và lành mạnh.[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
Có cần giải thích gì thêm không?Anh nghĩ giải thích như vậy đã là quá đủ rồi.Hơn nữa chắc anh không đủ tài.

Last edited by a moderator:
L

leduyducvt1986

Câu hỏi của tuần này:
A và B là hai người bạn.A thì quan niệm rằng phim khiêu dâm có thể được coi là phim giáo dục tình dục.B thì ngược lại.
Vậy theo bạn,A đúng hay sai?Vì sao?
Mỗi câu trả lời là một ý nghĩ.Hãy cứ đưa ra để cùng tìm hiểu vấn đề.

P

phalaibuon

Xin lỗi anh leduyducvt1986

Anh có thực sự hiểu " Đức dục " là gì không ạ?

Và chủ đề " Sức khỏe giới tính " anh đặt ở đây có đúng không , khi mà 4r có riêng 1 s-b về " Giáo dục - giới tính " rồi.

Lock pic.

L

leduyducvt1986

Chào tất cả nhé!Thực sự quá thất vọng với diễn đàn.Đặc biệt là cách sử lý của một số Mod.Quá áp đặt cá nhân.
Sao còn mở làm chi nữa?
Thế nào là Đức dục?
http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=96257
Một bài viết chỉ nhầm box mà không hoàn toàn sai nội dung lại bị khóa trước khi có thông báo?Vậy thì sao còn mở lại làm gì?Đó là cách làm việc của Mod à?Lố bịch.

P

phalaibuon

Với những người càng nói càng tỏ ra cố chấp thì mất thời giờ quá mức.

Topic sai , comment , xong lock mà vẫn bị nói là không thông báo.

Hết mức chịu đựng.

L

leduyducvt1986

Với những người càng nói càng tỏ ra cố chấp thì mất thời giờ quá mức.

Topic sai , comment , xong lock mà vẫn bị nói là không thông báo.

Hết mức chịu đựng.
comment xong lock?Đố ai biết khi nào bạn sẽ comment?Thay vì comment,một tin trong trang cá nhân sẽ khiến chủ pic không nghĩ tới chuyện bị áp đặt.Không có...Hoàn toàn không có.:rolleyes:
Hơn nữa,hãy thử nhìn lại xem nội dung trong pic cái nào được đề cập tới nhiều hơn?Sự hiểu biết hay sức khỏe?Thế nào là "thắc mắc"?

P

phalaibuon

Nội dung một đằng , hình thức một nẻo thì có thể gọi là gì nhỉ.

Bên ngoài treo bảng hiệu Bán thịt chó , bên trong phục vụ thịt mèo thì có chấp nhận đc ko.

Không ai nhiều thời gian đến mức để lại comment 2 nơi 1 lúc chỉ để thông báo việc lock pic.

Nếu thực sự là nguời hiểu chuyện và suy nghĩ thấu đáo thì sẽ không có cái tình trạng chữ kí như thế kia.

p/s : Nếu đã copy thì nên copy hết , nhặt chỗ này chắp chỗ kia liệu có đúng sự thật?

L

lonely2010

Bên ngoài treo bảng hiệu Bán thịt chó , bên trong phục vụ thịt mèo thì có chấp nhận đc ko.

Không ai nhiều thời gian đến mức để lại comment 2 nơi 1 lúc chỉ để thông báo việc lock pic.

Nếu thực sự là nguời hiểu chuyện và suy nghĩ thấu đáo thì sẽ không có cái tình trạng chữ kí như thế kia.

p/s : Nếu đã copy thì nên copy hết , nhặt chỗ này chắp chỗ kia liệu có đúng sự thật?
Mình thấy:
Pic này chỉ đề cập tới vấn đề nhạy cảm tới tuổi vị thành niên,không liên quan gì đến sức khỏe,giới tính(theo 2 câu hỏi mà chủ pic đã đưa ra sau 2 tuần vừa rồi)
Các câu hỏi có câu trả lời mang tính chất đúng chủ đề pic,nên không thể ví là "treo đầu dê,bán thịt chó"
Nếu thực sự là nguời hiểu chuyện và suy nghĩ thấu đáo thì sẽ không có cái tình trạng chữ kí như thế kia
Thoạt đầu mình cũng không hiểu chữ ký đó khi vào pic "Nơi quy tụ những tâm hồn thi sĩ".Chỉ khi sang đây mình mới hiểu được.Nếu chủ pic sinh năm 1986(tên đăng nhập),thì so với lứa tuổi chung trên diễn đàn chủ pic có vẻ như là một người nhiều tuổi hơn đa số.Vậy nên,câu hỏi của PLB:
Anh có thực sự hiểu "Đức dục" là gì không ạ?
Với một lứa tuổi ấy khi gặp câu hỏi như vậy sẽ luôn bị nghĩ rằng:người hỏi đang muốn ý thức mình.
Thầm mong 2 người sẽ dễ tìm được tiếng nói chung.Chứ không,cái pic "Nơi quy tụ những tâm hồn thi sĩ" lại vắng chủ nhà,buồn lắm,vì trong diễn đàn,chẳng mấy ai có hứng viết như leduyducvt1986.
Vắng một người bỗng dưng thấy trống vắng...

M

minhtuyenhttv

mình cũng thấy thế :D, lâu rồi trên diễn đàn mới có một ng` khá lớn tuổi (24) tham gia, sao lại ko khuyến khích nhỉ ??? em thấy anh khá tâm huếyt vs diễn đần đấy, nhng mà nói trống vắng thì .....
còn câu hỏi của anh ấy nữa, khá nhàm =.=' như kiểu trên TV, nhìn qua là biết đáp án, nhưng mà ko có phần bao nhiêu ng` dự đoán giống thôi :D, tình huống nên chặt chẽ hơn, gắn bó vs 9x hơn, thực dụng hơn, chứ em chả hiểu nội dung câu hỏi trên muốn tác dộng điều gì tới mem nữa, làm mem thấy chán có lẽ bài viết nhìu ng` đọc nhưng ko ai mún comment trả lời câu hỏi.....

H

hanglc123

mình cũng thấy thế :D, lâu rồi trên diễn đàn mới có một ng` khá lớn tuổi (24) tham gia, sao lại ko khuyến khích nhỉ ??? em thấy anh khá tâm huếyt vs diễn đần đấy, nhng mà nói trống vắng thì .....
còn câu hỏi của anh ấy nữa, khá nhàm =.=' như kiểu trên TV, nhìn qua là biết đáp án, nhưng mà ko có phần bao nhiêu ng` dự đoán giống thôi :D, tình huống nên chặt chẽ hơn, gắn bó vs 9x hơn, thực dụng hơn, chứ em chả hiểu nội dung câu hỏi trên muốn tác dộng điều gì tới mem nữa, làm mem thấy chán có lẽ bài viết nhìu ng` đọc nhưng ko ai mún comment trả lời câu hỏi.....
Hôm nay,lần đầu tiên trong đời mình tham gia vào diễn đàn sau khi vào Yahoo và thấy dòng link trên Status của anh Đức.
Mình đồng tình với ý kiến của bạn.Về con người này,mình có may mắn là đã từng được gặp mặt.Một con người không "bình thường"...
Tuy nhiên,có câu này:
"...còn câu hỏi của anh ấy nữa, khá nhàm =.=' như kiểu trên TV, nhìn qua là biết đáp án, nhưng mà ko có phần bao nhiêu ng` dự đoán giống thôi"...
Đúng,sau khi mình đọc lại các bài của anh ý,các câu hỏi luôn đơn giản,nhìn qua là biết đúng,sai.Nhưng đằng sau đó,anh ý luôn đặt thêm một câu hỏi "Vì sao?" để các bạn chứng minh cho lập luận của mình.Như vậy có "khá nhàm" không bạn?

Bạn tomcangxanh:
Mình không biết bạn bao nhiêu tuổi,nhưng thấy bạn gọi anh với anh Đức thì có lẽ bạn cũng ít tuổi hơn anh ấy(anh ấy 24 tuổi).Chủ đề và câu hỏi anh Đức đưa ra có vẻ như bạn không đồng ý?Theo bạn là sai?Vậy sao bạn không thể chứng minh được bạn đúng ở chỗ nào?Điều ấy càng chứng tỏ bạn không thể tìm ra được cái sai của anh ấy nhưng bạn vẫn cố gắng cãi và cho mình là đúng!Buồn cười lắm bạn ạ!Khi mà bạn càng muốn chứng tỏ mình thắng thì bạn lại càng tỏ rõ mình không hiểu biết gì hết.Vì nếu bạn có được cái để mà bạn chứng tỏ được rằng mình đúng thì sao lại phải im lặng?Sẽ chẳng có ai chấp nhận thua vô cớ khi mà mình đúng.Phải thế không bạn?

Bạn Phalaibuon thân mến!
Mình không biết quy định của diễn đàn nên mình không có ý gì nhiều.Mình chỉ muốn đưa ra một câu hỏi với bạn: bạn có nghĩ gì không khi hỏi anh ấy câu "anh có thực sự hiểu "Đức dục" là gì không ạ?".Nếu bạn không nghĩ gì trước khi đưa ra câu hỏi ấy thì bạn vô tâm quá!Còn nếu là bạn cố tình thì đó lại là một câu hỏi đánh thẳng vào lòng tự trọng của mỗi người,dễ mất lòng lắm bạn ạ.:)

H

hanglc123

Bạn đang nhầm đó!Anh Đức để như vậy chính là để hỏi lại bạn đấy.
Trong bài viết,người ta được phép trích từng phần mà bạn.Trong comment trước của ban,bạn chia thành 4 dòng,mỗi dòng là một câu.Nên anh ấy hoàn toàn có quyền trích lược lại như thế.

P

phalaibuon

Mình thấy:
Pic này chỉ đề cập tới vấn đề nhạy cảm tới tuổi vị thành niên,không liên quan gì đến sức khỏe,giới tính(theo 2 câu hỏi mà chủ pic đã đưa ra sau 2 tuần vừa rồi)

Các câu hỏi có câu trả lời mang tính chất đúng chủ đề pic,nên không thể ví là "treo đầu dê,bán thịt chó"

Mời bạn nhìn lại tiêu đề pic.

Bạn đang nhầm đó!Anh Đức để như vậy chính là để hỏi lại bạn đấy.
Trong bài viết,người ta được phép trích từng phần mà bạn.Trong comment trước của ban,bạn chia thành 4 dòng,mỗi dòng là một câu.Nên anh ấy hoàn toàn có quyền trích lược lại như thế.

Nếu thực sự muốn như vậy , thiết nghĩ đâu cần edit chữ kí , cứ để chữ kí như lúc ban đầu đã đăng . Chứ sau khi plb comment rồi mới edit tách riêng 2 câu thành 2 đoạn trích như thế , hình như không hay lắm.

P/s : Nếu ai không hài lòng với cách làm việc của PLB xin mời vào topic góp ý cho mod, tuyệt đối không spam ở đây. Nếu thành viên nào cố tình post bài spam ở đây nữa thì sẽ xử lí theo quy định 4r.

PLB

L

leduyducvt1986

Để tránh gây tranh cãi thêm về những điều tế nhị về chủ đề được nhắc tới,tôi xin không đề cập thêm về topic này nữa.Nếu không có ai thêm ý kiến gì,xin khóa pic.

L

longmv

Mình có 1 vài ý kiến xung quanh đến topic này và các vấn đề đã xảy ra :):

- Chủ đề "giới tính tuổi vị thành niên" là 1 chủ đề nóng hổi, nhận được nhiều sự quan tâm không chỉ trong HM, mà còn cả của xã hội. Đã có rất nhiều bạn trong HM mong muốn có 1 topic bổ ích để hiểu rõ hơn nữa bản chất của giới tính, nhưng cũng có không ít bạn chưa đồng tình, dẫn tới sự tranh luận gay gắt. Cá nhân mình thích những vấn đề nào đc tranh luận 2 mặt, bởi đó là vấn đề đc nhiều người quan tâm ^^.

- 1 topic được mở ra chưa nhận được sự đồng thuận, nhất trí cao từ phía BQT diễn đàn và các thành viên, dẫn tới việc biến nó trở thành 1 nơi tranh cãi, hơn là 1 topic học tập kiến thức :). Vì thế rõ ràng topic này đang tồn tại nhiều vấn đề cần khắc phục : mục đích của topic, phương hướng hoạt động, người quản lí topic...

Hi vọng, trong thời gian tới, diễn đàn HM sẽ có 1 topic về "giới tính tuổi vị thành niên" làm hài lòng mọi yêu cầu từ phía BQT và các thành viên diễn đàn :)

Top Bottom