[Kết bạn] Học viện an ninh

M

master007

nếu mình trượt hv an ninh nhân dân thì có thể xét tuyển vào các trường quân sự ko ..............................

V

vchen198

Nếu xin được giấy của chủ nhiệm thì bạn có thể về từ chiều t6 thường là 1 tháng được về 1 lần. Như bạn ở HP thì cũng gần về từ chiều t6 la okie.
Have fun!

T

tobzo

chắc là không vì còn phải qua vòng sơ loại mà CA và QĐ kiểm tra không đồng nhất.

Anh/ chị ơi,theo em biết là trượt an ninh chỉ xét nv2 xuống trường mà mình đăng ký ngay từ đầu thôi.
Em đậu an ninh rồi, anh/chị có thể nói rõ hơn về sinh hoạt trong trường ko ạ

C

c_kimbang

hịc em sn 92; em ko thích an ninh 1 tí nào chỉ thích làm kinh tế thôi nhưng cũng đành thua nguyện vọng của gia đình. Em muon hỏi học viện anh ninh có quá khắt khe trong việc quản lý học sinh ko,..Mỗi tháng đc bao nhiêu $ ăn tiêu nhỉ..hihi...Những nội quy chính của trường là gì.Giả sử em thi đỗ hoc 1 năm xong thi lại trường trường # có bị phạt gì ko...Mong anh giải đáp sớm nha!....Em chỉ muốn trở thành 1 ông " Cổ " thôi (Cổ phiếu ý) hii..

V

vangchoe

lúc đầu thì cũng buồn vì ít bạn bè xong sau này thi vui lắm
nội quy thi cũng bình thường, thoải mái hơn quân đội nhiều
mỗi thàng it cung dc 3-4 lít. vao đi, vui lăm , hẹn gặp trong này

T

tobzo

lúc đầu thì cũng buồn vì ít bạn bè xong sau này thi vui lắm
nội quy thi cũng bình thường, thoải mái hơn quân đội nhiều
mỗi thàng it cung dc 3-4 lít. vao đi, vui lăm , hẹn gặp trong này
Cho em hỏi, trước khi nhập học mình có phải chuẩn bị gì không, vào học những môn gì, tập những võ gì, lịch sinh hoạt trong 1 ngày thế nào, 1 tháng đc ra ngoài bao nhiêu lần ạ. Với cả phí hỗ trợ cho 1 sinh viên là bao nhiêu 1 tháng???

O

otobaba

còn vấn đề này e mún hỏi vào trường mỗi lần kiểm tra hết kỳ có tốn kém không a

V

vangchoe

khi đi mang quần áo.chăn màn. vì chưa dc phát ngay. nhớ cắt tóc nha. mang một itf tiền tiêu trong những ngày chưa co phụ cấp.
lịch 1 ngày.5h30 thể dục. 7h15-7h30 điểm danh đi học. 12h30-12h45 điêm danh chiều, 7h tối điêm danh.
năm đầu thi hoc chính trị sang nam 2 3 mới học võ, nếu thích thi có nhiều clb võ lắm.
1 tháng ra ngoài 3 lần cuối tuần từ thứ 7 đến tối cn
mỗi tháng tầm 4l tiền tiêu
năm vừa rồi a chẳng mất tiền cho thi cử. em hiểu chứ. ok

H

hankull

làm ơn giúp tôi với

bạn ơi,cho mình nhờ một chút được không ?
mình đang hoc trong Nam,mình có thằng em thi học viện an ninh.Mình muốn xem điểm của nó,nhưng mình với nó giận nhau một tháng nay rồi không liên lạc.Mặc dù vậy mình vẫn rất quan tâm tới công việc học của nó.không biết nó đỗ hay trượt nữa!hic!
Bạn học trong an nih có thể xem giúp mình điểm của nó được không ?
So báo danh của nó là ANHC.03064, PHÒNG THI 0044(ngày trước khi thi nó nhăn cho mình thế)
THANKS bạn trước nha!

T

tobzo

khi đi mang quần áo.chăn màn. vì chưa dc phát ngay. nhớ cắt tóc nha. mang một itf tiền tiêu trong những ngày chưa co phụ cấp.
lịch 1 ngày.5h30 thể dục. 7h15-7h30 điểm danh đi học. 12h30-12h45 điêm danh chiều, 7h tối điêm danh.
năm đầu thi hoc chính trị sang nam 2 3 mới học võ, nếu thích thi có nhiều clb võ lắm.
1 tháng ra ngoài 3 lần cuối tuần từ thứ 7 đến tối cn
mỗi tháng tầm 4l tiền tiêu
năm vừa rồi a chẳng mất tiền cho thi cử. em hiểu chứ. ok
Thế nữ thì phải cắt tóc thế nào ạ. Nếu chưa đc phát ngay thì, những thứ như gối, kem đánh răng, dầu gội.v.v.... mình cũng phải tự mang đi ạ. Sao 1 tháng lại ra ngoài 3 lần, em tưởng tuần nào cũng được ra.
@ anh nói rõ các môn học năm đầu đc ko ạ?
Với cho em xin cái lý lịch của anh để sau vào trường hỏi thăm cảm ơn:p

O

otobaba

a ơi thế khoá của bọn e thì bao giờ nhập học ạ. giấy gọi vẫn chưa thấy đâu a ak. a ma cắt tóc thì chỉ cần vuôg chân thôi đúng khôg a.

Last edited by a moderator:
J

jerry.no2

mấy hum nay mẹ em cứ khuyên em thi trường an ninh nhưng ma em ko thích trường í cho lắm. em thích trường ĐH Hà Nội hoặc KTQD khối D cơ. Mẹ bảo trường í có đầu ra tốt lại không phải nộp học phí. Nhà chú em làm trong ngành nên cũng khuyên vào đấy học vì lực của em có thể vào đó được. Ban đầu em phản đối kịch liệt vì tính em thích sôi nổi, năng động. Em thích môi trường làm việc mà có thể tăng khả năng nói và giao tiếp của mình. Nếu học an ninh, chắc gò bó lắm. Thật không thích một chút nào. Với lại trở thành sinh viên trường í rùi, khó ra ngoài làm thêm và hoạt động XH.
Nhưng giờ thì em phải phấn vân.... Em sợ sẽ làm mẹ buồn vì mẹ tin tưởng và đặt hi vọng ở em rất nhiều. Em cũng sợ mình phải hối hận...
Mọi người giúp em tìm hiểu thêm về trường an ninh đuợc không a? Em là con gái, liệu có thể có những chỉ tiêu gì khi sơ tuyển? Mà em bị cân một mắt (chắc là nhẹ thui vì em chưa đo) vậy có đwowcj bỏ qua không?

V

vangchoe

Thế nữ thì phải cắt tóc thế nào ạ. Nếu chưa đc phát ngay thì, những thứ như gối, kem đánh răng, dầu gội.v.v.... mình cũng phải tự mang đi ạ. Sao 1 tháng lại ra ngoài 3 lần, em tưởng tuần nào cũng được ra.
@ anh nói rõ các môn học năm đầu đc ko ạ?
Với cho em xin cái lý lịch của anh để sau vào trường hỏi thăm cảm ơn:p
uhm, mang đi cũng được ko trong trường cũng bán đầy đủ. nữ thì đừng nhuộm tóc là được. mà em là con gái a, hj, vào rùi biết
a mời đi an kem nha.

V

vangchoe

a ơi thế khoá của bọn e thì bao giờ nhập học ạ. giấy gọi vẫn chưa thấy đâu a ak. a ma cắt tóc thì chỉ cần vuôg chân thôi đúng khôg a.
khoá mới thấy bảo là. 7/9 nhập học, năm trước bọn anh đên 15/9 mới đi học mà.cứchowi đi vào trường cấm trại 1 tháng lun đó. tóc căt chân phương, ko chạm tai ko che trán gáy vuông.ok, sắp đi rùi

V

vangchoe

bạn ơi,cho mình nhờ một chút được không ?
mình đang hoc trong Nam,mình có thằng em thi học viện an ninh.Mình muốn xem điểm của nó,nhưng mình với nó giận nhau một tháng nay rồi không liên lạc.Mặc dù vậy mình vẫn rất quan tâm tới công việc học của nó.không biết nó đỗ hay trượt nữa!hic!
Bạn học trong an nih có thể xem giúp mình điểm của nó được không ?
So báo danh của nó là ANHC.03064, PHÒNG THI 0044(ngày trước khi thi nó nhăn cho mình thế)
THANKS bạn trước nha!
uhm. nguyễn văn tân thái bình anhc 3064 điểm 7.5 6.76 7 , tổng làm tròn 21.5 đỗ rồi

V

vangchoe

mấy hum nay mẹ em cứ khuyên em thi trường an ninh nhưng ma em ko thích trường í cho lắm. em thích trường ĐH Hà Nội hoặc KTQD khối D cơ. Mẹ bảo trường í có đầu ra tốt lại không phải nộp học phí. Nhà chú em làm trong ngành nên cũng khuyên vào đấy học vì lực của em có thể vào đó được. Ban đầu em phản đối kịch liệt vì tính em thích sôi nổi, năng động. Em thích môi trường làm việc mà có thể tăng khả năng nói và giao tiếp của mình. Nếu học an ninh, chắc gò bó lắm. Thật không thích một chút nào. Với lại trở thành sinh viên trường í rùi, khó ra ngoài làm thêm và hoạt động XH.
Nhưng giờ thì em phải phấn vân.... Em sợ sẽ làm mẹ buồn vì mẹ tin tưởng và đặt hi vọng ở em rất nhiều. Em cũng sợ mình phải hối hận...
Mọi người giúp em tìm hiểu thêm về trường an ninh đuợc không a? Em là con gái, liệu có thể có những chỉ tiêu gì khi sơ tuyển? Mà em bị cân một mắt (chắc là nhẹ thui vì em chưa đo) vậy có đwowcj bỏ qua không?
uhm. cận nhé cũng ko sao, học khối d thì em co thể thi vào khoa ngoại ngữ, trong trương ko gò bó mà vui lắm. lính mà. nếu em nhiệt tình thì có rất nhiu hoạt động xh. ko lo đâu. a nói vậy tuỳ em quyết định nha

O

otobaba

khoá mới thấy bảo là. 7/9 nhập học, năm trước bọn anh đên 15/9 mới đi học mà.cứchowi đi vào trường cấm trại 1 tháng lun đó. tóc căt chân phương, ko chạm tai ko che trán gáy vuông.ok, sắp đi rùi
vậy ạ thế khi đi làm thủ tục nhập học thì đã phải vào kí túc ngay chưa a hay là mấy hôm sau mới vào chăn màn cũng phải mang theo khi làm thủ tục nhập học ạ

T

tobzo

woa, trong trường cũng có hàng kem à anh ^^. Em thấy năm nay khối C lấy 24,5 cơ mà, bạn kia 21,5 cũng đậu ạ.

Top Bottom