Chào mừng bạn đến với HMForum. Vui lòng đăng ký để sử dụng nhiều chức năng hơn!

Sách luyện thi đại học khối D

Thảo luận trong 'Cách học' bắt đầu bởi socola01, 2 Tháng chín 2011.

CHIA SẺ TRANG NÀY

Lượt xem: 39,967

1. socola01

socola01 Guest

Mở thêm 5000 cơ hội nhận ưu đãi học phí - Click ngay!

> Đăng ký gia nhập BQT DIỄN ĐÀN

Em là mem 95, chỉ 1 năm nữa thui là đến lượt bọn em thi đại học rùi, em dự định (ak ko, chắc chắn ) sẽ thi khối D, các tiền bối nào đã từng "thành công" trong kì thi đại học (khối D) thì giúp em với, các anh chị giới thiệu cho em những cuốn sách hay về môn tiếng anh mà anh chị đã từng dùng để luyện thi đại học nhé. Hiện tại em đã có những cuốn sách này

1. Hướng dẫn ôn tap và làm bài thi Tiếng Anh (Vĩnh Bá )
    2. Bộ đề thi Tiếng Anh (Vĩnh Bá )
    3. Hướng dẫn học và làm bài chi tiết Đề trắc nghiệm tiếng anh (Lưu Hoằng Trí )
    4. Tuyển tập 310 bài đọc hiểu trắc nghiệm tiếng anh (Cái Ngọc Duy M.A - Nguyễn Thị Diệu Phương )
    5. Hướng dẫn giải các dạng bài tập từ các đề thi quốc gia Anh Văn (Ngô Văn Minh )

2. kelly12345

kelly12345 Guest

em có sách khá đủ rồi đó năm nay chị thi mà lại chưa sở hữu dc do nha!

3. chào bạn

Anh nghĩ như thế này: Môn Anh Văn là 1 môn tương đối khó về Ngữ Pháp như WORD FORM,VERB FORM,VIẾT LẠI CÂU.....em nên tìm 1 giáo viên để đi học thêm
    Học thêm 1 giáo viên giỏi (Chuyên Luyện Thi ĐH, Trình độ Ngữ Pháp tốt) sẽ có ưu điểm như sau:
    VD Thầy cô cho em giải 1 đề, sau đó thầy cô giải chi tiết phân tích từng câu, rồi ôn lại,hệ thống lại toàn bộ những điểm Ngữ Pháp quan trọng của câu đó, sau đó mới qua câu khác, như vậy mình sẽ giỏi hơn và gặp bất cứ câu nào mình cũng đánh được em ạ. Anh may mắn được học 1 ông thầy giỏi đó, nếu em ở TPHCM anh sẽ chỉ chỗ em học (ko phải quảng cáo nha), còn thực chất anh thấy có rất nhiều giáo viên tiếng anh trình độ thấp cứ vào giải đề rồi đọc đáp án 1A,2B,3C...mà chả giải thích gì cả em ạ
    Em cứ tin tưởng anh nói. Anh có bằng TOEFL 630 và giải 2 Olympic 30/4.Chúc em thành công.Không nên mua sách tham khảo Tiếng Anh em nhé, nguy hiểm lắm,chỉ có đáp án mà ko giải thích chi tiết.
    Em cũng cần phân biệt giữa Tiếng Anh giao tiếp và Tiếng Anh đi thi đại học em nhé, nhiều học sinh cấp 3 khoe với anh có ibt, học trung tâm ILA,.. nhưng làm đề thi đại học rất tệ.
    Tiếng Anh thi đại học giống như tiếng Anh thi học sinh giỏi quốc gia, toàn ngữ pháp, từ vựng khó, đọc hiểu văn bản (phải có mẹo)..

Sửa lần cuối bởi BQT: 3 Tháng mười hai 2011
  4. thuymiz

thuymiz Guest

chị nghĩ là em nên học cách học !
    sách bài tập tiếng anh của e có vẻ nhiều nhỉ? nhưng hình như hơi nhiều quá
    em nên mua từ điển loại anh anh việt, mình thì chưa cần oxford. mua quyển ngữ pháp tiếng anh cũng được, làm nhiều bài tập và chú ý học từ vựng, các phrasal verb.......lúc đi học có lẽ các thầy sẽ hướng dân cho e vấn đề này :)
    good luck!

5. thuymiz

thuymiz Guest

anh ấy nói đúng em ạ, các thầy chuyên nghiệp thì sẽ có cách dạy cho các em tiếp thu nhanh và dễ hiểu :D

6. dinhphukhoi

dinhphukhoi Guest

anh ngobaochauvodich. anh co biết người thầy nào ôn thi đại học giỏi môn av ở tỉnh đồng nai hông? chỉ chi em bit chỗ với. em có nguyện vọng thi khối D. Em muốn nâng cao trình độ của mình lên. Em mong anh có thể chi giúp em.

7. socola01

socola01 Guest

mình định thi vào 1 trường Kinh tế bạn ak, thế còn bạn thì sao :)

Sửa lần cuối bởi BQT: 9 Tháng mười hai 2011

8. Mình cũng định thi kinh tế. Nhưng kinh tế khối D ít trườg tuyển sinh hơn là khối A. Bạn chắc học tốt anh văn lắm ha. Ngoài D bạn còn thi khối nào nữa ko?

9. socola01

socola01 Guest

mình thấy gần như trường KT nào cũng tuyển sinh cả khối D lẫn khối A đấy chứ, anh văn thì mình học cũng bình thường thui nhưng từ bây giờ cho đến lúc thì ĐH mình sẽ cố gắng hết sức ^^, mình chỉ định thi đúng khối D thui bạn ak

10. thuyhienhh1

thuyhienhh1 Guest

mình cũng sinh năm 95
    mình cũng chắc chắn thi khối d lun
    mình nghĩ là những cuốn đó làm chắc là có thể tốt rùi
    cậu còn tìm thêm sách nữa làm gì
    mà mình cũng đang theo học một lớp tiếng anh học nâng cao có gì mình post bài cho cậu cùng làm nha

11. socola01

socola01 Guest

ok, bọn mình cùng nhau cố gắng nhé, có gì bạn cứ pm cho mình qua nick yh nhé (mjran0_l0v3@yahoo.com :)

12. thuyhienhh1

thuyhienhh1 Guest

ukm osk mình sẽ liên lạc với bạn
    bạn ở đâu thế********************************************************?????

13. Hướng dẫn tìm đúng chỗ học LTĐH

Bạn nào có ý định luyện thi Đại học môn tiếng Anh tại TPHCM, mình chỉ chỗ học
    Cô: La Huỳnh Uyên Chi (GV THPT Chuyên LHP)
    Điện thoại di động: 0908188484
    Email: uyenchi1974@yahoo.com

Cô: Vũ Mỹ Lan (Tổ trưởng LHP)
    Điện thoại di động: 0913103183
    Email: vumylan2003@yahoo.com

Cô: Đoàn Thị Cát Phi
    Điện thoại di động: 0918325306
    Email: doancatphi@yahoo.com

Sửa lần cuối bởi BQT: 29 Tháng một 2012
  14. 7535

7535 Guest

làm thế nào để nắm chắc kiến thức môn anh mà có thể đi thi tốt
    chú ý viết tiếng việt có dấu

Sửa lần cuối bởi BQT: 30 Tháng tám 2012
  15. nop1ta1801

nop1ta1801 Guest

vấn đề tìm thầy cô giáo tốt để học cũng là 1 vấn đề nan giải :(

16. tìm đc thầy cô là 1 chuyện, học có hợp hay ko là 1 chuyện khác +.+...

17. ngocmai_1004

ngocmai_1004 Guest

e ở TPHCM , a có thể giới thiệu thầy đó cho e hk a. email của e là mainguyenngoc1004@gmail.com , cám ơn a nhiều

Sửa lần cuối bởi BQT: 22 Tháng tám 2012
  18. linachen

linachen Guest

mình cũng sn 95 nè
    mình ở Nam Định có thầy dạy tiếng anh hay lắm
    nhưng mình theo học lớp muộn 1 năm nên
    h đang học lại lí thuyết chưa có cơ hội làm nhiều bài tập
    ngữ pháp thì nói chung mình cũng kha khá
    nhưng có điều làm bài thi
    chủ yếu toàn sai phần đọc hiểu
    30 câu thì phải sai đến 11 câu
    nên đang muốn tìm 1 quyển sách nào
    hướng dẫn làm bài có dịch bài và giải thích để luyện tập
    mà thấy sách toàn ví dụ làm kĩ 1 vài bài rồi mấy bài sau cho đáp án thôi
    Mong các anh chị chia sẻ cho e 1 số kinh nghiệm làm bài đọc hiểu với ạ

19. jojo.kkab

jojo.kkab Guest

thầy nào vậy ạ? học phí bao nhiêu vậy anh? E ở TPHCM , thi khối A1 và D , e tệ nhất là những phần viết câu , WF , VF :((

20. ntb381

ntb381 Guest

em cũng là mem 95, cho em hỏi là vè môn Văn có cần học thuộc hết mấy bài thơ ko ạ hay vào thi người ta cho đoạn thơ đó. Em thấy học hết thì đuối như trái chuối luôn....