[Ngữ văn] - Luyện thi Đại học - Tiến độ bài giảng.

P

phuquy1992

Last edited by a moderator:
H

hocmai.nguvan

[Ngữ văn] - Luyện thi Đại học.

Cảm ơn em đã quan tâm tới khóa học
Hocmai không cập nhật chậm bài giảng của thầy Ninh mà luôn cập nhật đúng tiến độ. Các bài giảng được đưa lên theo như chương trình thầy dạy ở trung tâm Hocmai.vn 109 Trường Chinh. Bởi vì thầy giáo rất bận, không thu xếp được thời gian cho nên một tuần thầy chỉ dạy có 2 buổi vào thứ 3 và thứ 7 tại trung tâm. Mỗi buổi như vậy thầy chỉ dạy được 1 bài. Có bài rất nhiều nội dung, dạy trong một buổi không hết lại phải dạy sang buổi hôm sau. Sau những buổi dạy của thầy, có bài giảng nào Hocmai cũng đưa lên luôn bài giảng đó. Trong tháng tới Hocmai sẽ chuyển những góp ý này tới thầy Ninh để tăng tiến độ dạy học. Mong nhận được nhiều sự góp ý của các em về khóa học.

B

binloveh

mình nghĩ thầy dạy như thế nào là cũng có mục đích của thầy,đó là làm sao cho những bạn học off và on đều sẽ thi tốt môn ngữ văn đấy!!!..thế nên k cần phải lo lắng lắm đâu bạn à!!!

D

dinhhuongbtx

các mod ơi, chỉ còn 1 tháng nữa là thi đại học rồi ạ, với tiến độ bài giảng như vậy làm sao kịp học đủ các bài để đi thi, em thật ko yên tâm tí nào, các mod có thể nhờ thầy Ninh nếu thầy ko dạy được nhiều ngày thì có thể đưa đề cương trước cho tụi em ôn tập ko ạ? chứ nếu để cận ngày thì mới ôn thì e ko kịp

L

linhanh63258

thầy Ninh dạy chậm quá ! sắp thi rồi mà Mong thầy cập nhân cho chúng em

C

conbeson

chỉ còn đúng một tháng nữa là thi rồi, hi vọng thầy Ninh sắp xếp bài giảng cho kịp, theo em thấy nếu dạy mỗi tuần 3 buổi thì một tháng cũng chỉ được 12 tác phẩm mà trong khi đó hocmai mới up len duoc khoang 7 tác giả. số lượng tác phẩm còn quá nhiều, tụi em rất lo về điều này, ko biết tụi em có nên đăng ký thêm lớp khác để học cho kịp ko? và xin được đề nghị hocmai xem xét lại câu "học là đỗ" với tình trạnh bài giảng thế này.

H

hocmai.nguvan

chỉ còn đúng một tháng nữa là thi rồi, hi vọng thầy Ninh sắp xếp bài giảng cho kịp, theo em thấy nếu dạy mỗi tuần 3 buổi thì một tháng cũng chỉ được 12 tác phẩm mà trong khi đó hocmai mới up len duoc khoang 7 tác giả. số lượng tác phẩm còn quá nhiều, tụi em rất lo về điều này, ko biết tụi em có nên đăng ký thêm lớp khác để học cho kịp ko? và xin được đề nghị hocmai xem xét lại câu "học là đỗ" với tình trạnh bài giảng thế này.

Hocmai xin ghi nhận và cảm ơn ý kiến đóng góp của em. Hiện tại, thầy giáo không xếp được lịch để dạy 1 tuần 3 buổi nên bài giảng chạm tiến độ. Trong những bài giảng tới, thầy Ninh sẽ chú trọng, tập trung vào những tác phẩm quan trọng. Với mỗi buổi dạy, thầy Ninh sẽ cố gắng giảng nhiều tác giả. Mong các em thông cảm và tiếp tục theo dõi khóa học!

P

pavolusa0

e thiết nghĩ thầy đã đồng ý nhận dạy lớp thì phải có một kế hoạch từ trước kịp thời nhất cho học trò của thầy. Hy vọng với kinh nghiệm hơn 30 năm của thấy trong kì thi ĐH quan trọng sắp tới tụi em sẽ ko bị "lệch 1 chút" như trong kì thi TN mới đây.

W

wendyfam2401

sao bài " sóng " và "hồn trương ba da hàng thịt" không cho ghi chép thế ạ?

P

pavolusa0

có trong tài liệu và đã được up trên mạng rồi bạn!!!
mình nghĩ dàn bài trên mạng còn dễ học hơn vì nó chia ý rõ ràng,còn thầy dạy là đọc như 1 bài văn hoàn chỉnh nên khó học lắm!!!

tùy người bạn à !, ai ít có khiếu văn 1 tí thì bài văn hoàn chỉnh sẽ dễ dàng hơn là chia ý :)

H

hocmai.nguvan

sao bài " sóng " và "hồn trương ba da hàng thịt" không cho ghi chép thế ạ?
Chào em!
Cảm ơn những ý kiến đóng góp của em.
Thời gian thi của các em sắp đến rồi mà bài đưa chưa kịp tiến độ. Vì vậy trong mỗi buổi, thầy giáo sẽ chỉ giảng cho các em hiểu để nắm được trọng tâm của bài chứ không đọc chép như trước nữa. Như vậy, trong một buỏi thầy có thể dạy được nhiều tác giả hơn và sẽ cố gắng truyền tải hết kiến thức mà thầy đã soạn giống như trong cuốn sách của thầy.

Last edited by a moderator:
L

lambertlary

Cô ơi,làm ơn post bài "Vĩnh biệt cửu trùng đài" giúp em.Cô post nhanh giúp em học bài kịp tiến độ nha cô.

H

hocmai.nguvan

Cô ơi,làm ơn post bài "Vĩnh biệt cửu trùng đài" giúp em.Cô post nhanh giúp em học bài kịp tiến độ nha cô.

Chào em!
Cô đưa bài giảng lên rồi đó. Bây giờ cô đưa lên đề luyện tập, có thể chiều sẽ có thêm bài "Vợ nhặt của Kim Lân". Em chú ý cập nhật trên khóa học nhé? Còn 1 bài giảng nữa là kết thúc khóa học. Trong bài giảng đó, thầy Ninh sẽ đưa ra một vài chú ý trước kì thi.
Chúc em học và thi tốt!

P

phuongnhia2

dạ cho em hỏi tại sao những tài liệu kèm theo bài giảng của thầy Ninh lại có đôi chút khác so với bản thầy dạy ạ?

B

binloveh

Cô ơi!Sao chưa có bài giảng mới nhất,gần đến ngày thi rồi,chúng em cần biết thầy "Tổng kết" cái gì ạ!!!

W

wendyfam2401

cô bảo là nếu đã có dữ liệu rồi thì đến ngày mai mới có các bạn ạ!!!!!

L

lambertlary

Xin cảm ơn lời chúc của cô.^^

Cô ơi chừng nào có bài giảng cuối của thầy Ninh vậy cô?

Top Bottom