khoa hoc tu nhien

K

khuongtuyen94

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em muốn hỏi: học công nghệ sinh học là học những gì và sau này ra sẽ làm việc ở đâu?.em thi khối A vậy nếu học thì có gì khác với sinh viên học ở khối B không?.em thì có hơi tò mò là nếu học khối A thì có nhẹ hơn khối B hay không.mong mọi người giúp em càng sớm càng tốt.nếu ai đã tưng học trong ngành này thì nói kĩ hơn cho e biết .e xin cảm ơn trước.

H

hocmai.tuyensinh

Em muốn hỏi: học công nghệ sinh học là học những gì và sau này ra sẽ làm việc ở đâu?.em thi khối A vậy nếu học thì có gì khác với sinh viên học ở khối B không?.em thì có hơi tò mò là nếu học khối A thì có nhẹ hơn khối B hay không.mong mọi người giúp em càng sớm càng tốt.nếu ai đã tưng học trong ngành này thì nói kĩ hơn cho e biết .e xin cảm ơn trước.

Chào em,
Công nghệ sinh học là bộ môn tập hợp các ngành khoa học và công nghệ gồm: sinh học phân tử, di truyền học, vi sinh vật học, sinh hóa học, công nghệ học, nhằm tạo ra các quy trình công nghệ khai thác ở quy mô công nghiệp các hoạt động sống của vi sinh vật, tế bào động, thực vật để sản xuất các sản phẩm có giá trị phục vụ đời sống, phát triển kinh tế - xã hội và bảo vệ môi trường.
Sau khi ra trường sinh viên tốt nghiệp ngành này được công nhận là cử nhân hoặc kỹ sư, làm việc tại các lĩnh vực: y dược (chẩn đoán bệnh, chế biến thuốc, vắcxin); môi trường (xử lý môi trường, đánh giá mức độ độc hại của sản phẩm, xử lý chất thải...); nông - lâm - ngư - nghiệp (giống, bệnh, chất lượng); công nghiệp (lên men công nghiệp, vật liệu sinh học...
Đối với ngành này không thi tuyển khối A. Vì vậy em chỉ có thể theo khối B.
Chúc em thành công!

X

xuxi_noxi

em tưởng ở dh bách khoa có ngành nay và tuyển khối a mà.em cũng có dự định thi ngành đó nhưng k bít những trường nào tuyển mọi ng biết chỉ e dk k a

T

tamml

em cũng rất thích ngành này nhưng không thể thuyết phục papa cho thi. vì sợ sau này không xin được việc, buồn thật

Top Bottom