HOCMAI Forum đã quay trở lại, MỚI MẺ - TRẺ TRUNG - NĂNG ĐỘNG
Hãy GIA NHẬP ngay

[Hóa 8] Hỏi về bí quyết Hóa

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi lan8078, 12 Tháng một 2010.

Lượt xem: 7,816

1. lan8078

lan8078 Guest

Hướng dẫn Cách gõ công thức Toán học, Vật lý, Hóa học forum mới

làm sao học tốt môn hóa hở các bạn?Và làm thế nào để mình có thể giải đươc bài nâng cao trong các kì kiểm tra ????@-)@-)
    có bí quyết nào giúp mình nha!!!

~~> chú ý tiêu đề topic !

đã sửa !

Last edited by a moderator: 12 Tháng một 2010

2. ấy hỏi câu hay đấy
    theo đây thì cần học tốt và nhớ rõ kiến thức
    sau khi học xong bài thì cần làm luôn bài tập của bài đó để nhớ ngay khiến thức tránh quên
    ngoài ra thì ấy nên mua sách nâng cao về làm trong đó hay lắm đấy có j hông hỉu ấy có thể hỏi thầy cô của ấy

3. letrang3003

letrang3003 Guest

Theo mình chỉ cần chăm làm bài tập biết áp dụng những bài đã làm vào bài tập khác, Để làm tốt bài tập thì cũng cần phải học lí thuyết , nhớ phải học thuộc lòng ko học vẹt .Tóm lại chỉ cần chăm chỉ làm bài và học lí thuyết . Đó là những yêu tố quan trọng giúp bạn học tốt hóa học , Chỉ vậy thui .Chúc bạn học tốt hóa

4. chỏ có cách là :
    Học-Học nữa-Học mãi
    Ngoài ra bạn có thể vừa học vừa tổng kết bài, như thế bạn có thể học tốt hơn ^^!

5. kudo_sinichi

kudo_sinichi Guest

Nếu bạn muốn học giỏi hoá và làm dc các bài tập khó thì đầu tiên là bạn phải nắm chắc lí thuyết cơ bản đã!!! Sau đó bạn kết hợp thêm nhiều phương pháp như là chú tâm nghe thầy cô giảng bài ở lớp, luôn cố gắng hoàn thành các bài tập dc giao. Bạn phải học hiểu chứ không nên học cho qua. Còn muốn giải dc những bài tập khó thì bạn hãy thường xuyên làm các bài tập trong SGK, sách nâng cao nữa!!! Nói tóm lại là bạn hãy thật siêng năng chăm chỉ và đặc biệt là không thể thiếu niềm đam mê rồi!!! Nếu phối như vậy chẳng lâu đâu là bạn sẽ học giỏi hoá thôi mà!!! :)

6. nhut091012

nhut091012 Guest

à mình đã hiểu hơn rùi cảm ơn bạn
    thank you thật đúng là vạn sự khởi đầu nang ^_^:) :)>-

Last edited by a moderator: 2 Tháng tư 2011
  7. thao_won

thao_won Guest

Các bạn cũng nên học và nắm vững kiến thức toán học :|

nhất là phần bất đẳng thức , phần này có thể giúp các bạn trong các dạng hóa chứng minh ;)

8. help me

giúp mình với mọi người ơi, mình năm nay lớp 8 nè. tức là bắt đầu học môn hoá đó. lúc đầu mình thấy môn hoá cũng dễ, nhưng khi dở sách xem mấy bài sau thì đúng là" vạn sự khởi đầu nan, gian nan bắt đầu nản". mấy bài sau khó ghê lun. nhìn mà thấy ớn, chỉ nghĩ tới lúc phải học mấy bài đó là mình bắt đầu chán môn hoá rồi. có ai biết cach học tốt hoá mà không chán không? chỉ mình với:eek::eek:

9. vip_xipo00

vip_xipo00 Guest

minh so nhat la hoc hoa cac ban giup minh voi
    mai la minh thi roi co cach nao on hoa k
    giup minh voi minh cam on nhiu