Chào mừng bạn đến với HMForum. Vui lòng đăng ký để sử dụng nhiều chức năng hơn!

giúp em tìm 4 từ láy gợi tả dáng điệu

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi tuananh4396, 15 Tháng mười một 2008.

CHIA SẺ TRANG NÀY

Lượt xem: 21,370

1. tuananh4396

tuananh4396 Guest

Đặt chỗ PEN 2017 - Cập nhật theo mọi thay đổi của kỳ thi THPT QG

Phương án thi năm 2017 sẽ không thay đổi

tìm giúp em 4 từ láy gợi tả dáng đệu
    aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

2. Godot

Godot Guest

Chào Tuananh4396.

Em có thể tham khảo một số từ láy gợi tả dáng điệu sau: thướt tha, uyển chuyển, lả lướt, bệ vệ, lênh khênh, èo uột, chậm chạp, nhanh nhẹn, .....

3. uhm....đúng box ròai đóa.... một số từ như...thứơt tha, uyển chuyển, lom khom, lêu nghêu,.....v...v.....

4. Cái này thì nhiều lắm,chỉ cần suy nghĩ một lát là ra ngay thui mà,trong sinh hoạt hàng ngày ta cũng thường sử dụng mà

5. tuananh4396

tuananh4396 Guest

em ne cai nah xai nick nguvan.hocmai cam on anh nhieu nha .em lam bai duoc lam

6. chúc mừng bn vì đã làm bài tốt, nhắc bn lần nữa nên viết tiếng việt có dấu, cẩn thận lần sau khi post bài nha bn. :)

7. Làm bài tốt ah??????Chúc mừng nha!!!!!!!!Lần sau có j thắc mắc thì cứ post lên để mọi ng thảo luận và giúp đỡ,đóng góp ý kiến

8. 816554

816554 Guest

nhỏ nhắn, cao cao, tròn trĩnh, mập mạp, gầy gầy, xinh xắn...

9. uốn éo ; yểu điệu; ngông nghênh; hấp tấp; xâng xáo; ngổ ngáo...

10. tuananh4396

tuananh4396 Guest

troi oi cam on anh chi nhieu lam cac anh chi may tuoi day sao?anh chi chi cach sap xep thoi giang hoc bai hop le chut nha

11. bn nói j thế, nhớ đánh chữ có dấu bn àh, đó là quy định diễn đàn đó, rút kinh nghiệm lần sau nha :)

12. VD như : điệu điệu , cao cao , lùn lùn , béo béo , xinh xinh
    như thế có được ko ???

13. ;)) công nhận bn có nhiều từ mới nghe lạ lạ ghê ^^! mà cũng đúng đó, k sai đâu, cũng là diễn tả hình dáng mà :) chắc là mê Hóa quá nên môn Văn thấy hơi ngộ hen ^^!

14. Nhưng mình có thấy nó ngộ ngộ chỗ nào đâu mà bảo thik hoá nên văn nghe ngộ ngộ??????????Những từ này rất wen thuộc mà.

15. tuananh4396

tuananh4396 Guest

chi oi chi em cack sap xep thoi gian hoc hanh cho hopli

16. Hjx , văn tk toàn 5,2 , mọi người thông cảm . . .
    Để sắp xếp thời gjan học hợp lí thj em cần xác định lượng kiến thức của mình , thời gjan tự học , phần nào còn yếu thj đầu tư thời gjan nhju hơn , trog lúc học cần tập trung hjeu quả . Và a nghj tự học là tốt nhất . Đi học thêm nhju quá sẽ làm loãng kt ra . Tự học , chỗ nào k hjeu thj hỏi ^^!

17. tuananh4396

tuananh4396 Guest

chi oi chi em cack sap xep thoi gian hoc hanh cho hopli

18. từ điệu điệu thật tình tớ chưa nghe nên thấy ngộ ngộ, chứ nếu ngòai đó có sử dụng tớ cũng k biết đc, mong cậu bỏ qua nhá :)

19. bupbe_dautay

bupbe_dautay Guest

Bạn nên viết chữ có dấu kìa, không bị ban ních đó...........ỏ đây mem nào cũng có hà, chỉ có điều khác tuổi thôi.

20. Đọc những bài của tuananh4396 mà tức ghê.Đâu phải mọi ng nhắc bn một lần đâu mà sao lì vậy?Đã bảo phải viết có dấu mà cứ ...hoài.Ở đây đủ các mem ở các độ tuổi khác nhau.Suy nghĩ khác nhau,cảm nhận văn học khác nhau nhưng tất cả đều có mục đích chung là nâng cao kiến thức cuả mình thông wa việc thảo luận với mọi ng.
    Dựa vào sức học và khả năng mà sắp xếp cho hợp lí.Nếu còn yếu thì nên tập trung và đầu tư nhiều một chút