GDCD GDCD 9

nhungtuyetbui08@gmail.com

Học sinh
Thành viên
8 Tháng chín 2021
90
64
36
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Bạn Hoàng lớp em là người giao du rộng. Một hôm bạn ấy rủ em đến quán cà phê, bạn ấy "bật mí" cho em: " Đến đây có nhiều trò hay lắm, nhất là thấy người sảng khoái, khi uống một viên thuốc màu hồng, không phải là heroin đâu, tớ được dùng rồi mà, đi với tớ bạn sẽ biết, tiền nong khong thành vấn đề".

A) Trong trường hợp này em sẽ làm gì? Tại sao em làm như vậy?

B) Hành vi của em có thể hiện tính tự chủ và phù hợp với pháp luật không? Vì sao?

• Like
Reactions: Mộ Dung Thu Vũ

Mộ Dung Thu Vũ

Cựu Mod Sử
Thành viên
25 Tháng hai 2022
1,024
6
758
166
Lào Cai
Lào Cai
Bạn Hoàng lớp em là người giao du rộng. Một hôm bạn ấy rủ em đến quán cà phê, bạn ấy "bật mí" cho em: " Đến đây có nhiều trò hay lắm, nhất là thấy người sảng khoái, khi uống một viên thuốc màu hồng, không phải là heroin đâu, tớ được dùng rồi mà, đi với tớ bạn sẽ biết, tiền nong khong thành vấn đề".

A) Trong trường hợp này em sẽ làm gì? Tại sao em làm như vậy?

B) Hành vi của em có thể hiện tính tự chủ và phù hợp với pháp luật không? Vì sao?
nhungtuyetbui08@gmail.coma, Em sẽ từ chối lời mời của bạn và khuyên bạn không nên đến đó vì có thể nơi bạn đang nói tới là không tốt, những viên thuốc màu hồng không rõ nguồn gốc, chất lượng, tên thuốc vì vậy rất nguy hiểm khi sử dụng
b, Hành vi em thể hiện tính tự chủ và phù hợp với pháp luật vì em không vì tò mò mà đến những nơi lạ, không sử dụng những loại thuốc nguy hiểm, chất kích thích vi phạm pháp luật

Top Bottom