Chào mừng bạn đến với HMForum. Vui lòng đăng ký để sử dụng nhiều chức năng hơn!

[Địa lí 8] Giải đáp câu hỏi in nghiêng và cuối bài trong SGK

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi donquanhao_ub, 23 Tháng tám 2011.

CHIA SẺ TRANG NÀY

Lượt xem: 63,641

1. Đặt chỗ PEN 2017 - Cập nhật theo mọi thay đổi của kỳ thi THPT QG

Phương án thi năm 2017 sẽ không thay đổi

Giải đáp câu hỏi in nghiêng và cuối bài trong SGK

Ngay cái tên cũng nói lên được họat động của pic :khi (188)::khi (188):

Chắc hẳn có rất nhiều bạn thắc mắc về những câu hỏi ngay trong SGK (Cơ bản và nâng cao) Địa Lí 8 mà không tìm được cách giải quyết

Vậy thì hãy để chúng tôi giúp bạn :khi (82)::khi (82):

Sẽ trả lời sớm nhất trong thời gian có thể :khi (17)::khi (17):

Chúc các bạn học tập thật tốt!

2. sasukecoldly

sasukecoldly Guest

Giúp nhanh em bài này cái ạh
    ---- Bài 1 : vị trí địa lí, địa hình và khoáng sản -------
    2. Dựa vào lược đồ trên , em hãy cho biết các đồng bằng và núi cao tập trung chủ yếu ở khu vực nào của châu Á . Nêu tên các đồng bằng và núi cao chủ yếu ở các khu vực đó

3. sudi_k51

sudi_k51 Guest

Chị nhớ câu này có tong pic thảo luận địa 8,em vào đó tham khảo nhé:D

4. soinhocodon

soinhocodon Guest

bài 3 có câu hỏi
    dựa vào hình 1.2 và các kiến thức đã học em hãy kể tên các sông lớn ở bắc á. nêu hướng chảy cà đặc điểm thuỷ chế của chúng
    ai giải hộ em với
    em đang cần ngay

5. HAY CHUNG MINH KHI HAU VIET NAM CO TINH CHAT THAT THUONG?
    cccccccccccccccccccccccc************************aaaammmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmm ooooooooooooooonnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn

6. nhoktsukune

nhoktsukune Guest

Đề nghị lần sau bạn viết có dấu nhé, cứ thích đào mộ cho mình à
    .
    .
    .
    .
    Bạn còn spam nữa.....

Việt Nam có tính chất khí hậu thất thương là: có hiện tượng enino hay xảy ra gây hạn hán, khô cằn, có năm mưa sớm,năm mưa muôn, có năm bão sơm, năm bão muộn, khí hậu biến đổi thất thường, có năm hạn hán, có năm lũ lụt gây ra thiệt hai vô cùng lớn ảnh hưởng cuộc sống nhân dân..............Chúc bạn học tốt

7. bài 3 có câu hỏi
    dựa vào hình 1.2 và các kiến thức đã học em hãy kể tên các sông lớn ở bắc á. nêu hướng chảy cà đặc điểm thuỷ chế của chúng.

Các con sông lớn ở Bắc Á : Ô-bi , I-lê-nít-xây , Lê-na,.......
    Đặc điểm thủy chế : lượng nước nhiều, mùa đông sông thường bị đóng băng , mùa xuân vùng trung và hạ lưu thường xẩy ra lũ băng
    Hướng chảy : từ Nam lên Bắc

8. vykatherine

vykatherine Guest

.........topic này còn hoạt động không ạ ... e có thể hỏi vài câu hỏi được không ?

9. abluediamond

abluediamond Guest

Bạn hỏi đi........................................................................

10. hoanghoahien

hoanghoahien Guest

cho e hỏi câu 3 trang 98, bài 26 địa lý được không ạ( up ảnh lên thì tốt quá)

11. Anh chi giai dap nhanh giup em voi ak!! Neu cac dac diem chung cua tu nhien Viet Nam.Trong cac dac diem do thi dac diem nao mang tinh chat chu yeu nhat ?vi sao? Thanks cac anh chi nhiu ak :)

12. Anh chi giai dap nhanh giup em voi ak!! neu cac dac diem chung cua tu nhien Viet Nam.Trong cac dac diem do thi dac diem nao mang tinh chat chu yeu nhat ?via sao? Thanks cac anh chi nhiu a

13. hillchill

hillchill Guest

cho e hỏi câu 2 trang 18, bài 5 địa lí đc ko ạ
    e cần gấp, các bác trả lời nhanh hộ e :D:D:D

14. chinhkrb113

chinhkrb113 Guest

giai jum em bai nj trc ngay thi ngay 11 thg 5

bài 23 câu 3 ; bai 24 cau 1 ; bai 28 cau 1, 2 ; bai 29 cau 1,2 ; bai 31 cau 1,2; bai 33 cau 2; bai 36 cau 1 ; bai 37 cai 1,2 tat ca cac cau tren deu trong sgk het nha moi nguoi giai gium gap dia li 8 nha

Sửa lần cuối bởi BQT: 29 Tháng tư 2015
  15. chinhkrb113

chinhkrb113 Guest

gai gium em cac bai tap sau bai 23 cau 3 bai 24 cau 1 bai 28 cau 1,2 bai 29 cau 1,2 bai 31 cau 1,2 bai 33 cau 2 bai 36 cau 1 bai 37 cau 1,2 dia ly 8 nha
    giai gium em di

bạn có thể đăng trong box đại nhưng câu hỏi này nhá :D

Sửa lần cuối bởi BQT: 29 Tháng tư 2015