Địa 11 [Địa 11]Australia

V

v1tc0n

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các bạn giúp mình trả lời 2 câu hỏi này nhá. Mình làm rồi mà không được điểm tối đa. Các bạn giúp mình trả lời cụ thể tương minh hok xót ý nào nhá. Để mình xem lại
1) Tại sao Australia có nhiều dân tộc và đa dạng về văn hóa ?
2) Giải thích tại sao thương mại và dịch vụ được coi là động lức của sự phát triên kinh tế của Australia ?
Mình cảm ơn trước nha !

Last edited by a moderator:
T

thienthanmauxanh

1) Tại sao Australia có nhiều dân tộc và đa dạng về văn hóa ?
2) Giải thích tại sao thương mại và dịch vụ được coi là động lức của sự phát triên kinh tế của Australia ?

Trả lời:
1. Vì Australia là nước có số lượng người nhập cư cao, cứ 7 người Úc thì có 2 người sinh ra ở nước ngoàihttp://diendan.hocmai.vn/#cite_note-Immigration-52 Hầu hết những người nhập cư đều được đào tạo nhưng chỉ tiêu nhập cư có tính cả thành viên gia đình và người tị nạn. 5 nhóm sắc tộc lớn nhất trong số 23,1% người Úc sinh ở hải ngoại là người Anh, New Zealand, Ý, Việt Nam và Trung Quốc. Nên rất đa dạng sắc tộc và văn hóa đến từ các nước Âu, và Đông Nam Á. Nói chung Australia không có một tôn giáo chính thức nào. văn hóa Úc chịu ảnh hưởng mạnh bởi văn hóa đại chúng của Mỹ, chủ yếu là truyền hình và điện ảnh, bởi các quốc gia láng giềng và bởi một tỉ lệ lớn người nhập cư từ các nước không nói tiếng Anh.

Top Bottom