Sinh viên Có nên tham gia cuộc thi thiết kế nội thất

lethile12

Học sinh mới
Thành viên
14 Tháng bảy 2022
1
3
1
29
TP Hồ Chí Minh
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình đã từng hỗ trợ một bạn tham gia IDA, đụng vô mới biết những cuộc thi như thế này rất cần thiết để chuẩn bị đi xin việc làm sau này. nên mình khuyên chân thành các bạn sinh viên bên kiến trúc hay nội thất nên tranh thủ cơ hội tham gia nhé!

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,828
929
Đắk Lắk
Mỗi cuộc thi đều sẽ mang lại kinh nghiệm cho chính mình khi mà ở thời điểm hiện tại các nhà tuyển dụng rất ưu tiên những bạn có khả năng, năng lực, bên cạnh những tấm bằng đẹp.
Nên nếu có cơ hội thì ngại gì không thử sức các bạn nhỉ?

trung tuan

Học sinh mới
Thành viên
18 Tháng bảy 2022
1
0
1
32
TP Hồ Chí Minh
Hồi sinh viên mình cũng có nhờ đàn anh hướng dẫn dự án thi, chỉ là xem qua thôi, thế mà phát hiện nhiều thiếu xót quá rồi ổng phải tham gia vào làm luôn. Tuy không có giải nhưng quả thật phải làm thì mới biết mình thiếu xót chỗ nào.

linlinhin

Học sinh mới
Thành viên
15 Tháng sáu 2021
1
0
16
31
TP Hồ Chí Minh
trường đại học kiến trúc
Ừ bạn nói đúng thật, nhờ việc tham gia mấy giải này mà sau này mình kiếm việc khá là thuận lợi. Nhưng mà phải chọn được chỗ mình thích đã :)

huy namm12

Học sinh mới
Thành viên
20 Tháng bảy 2022
1
0
16
29
TP Hồ Chí Minh
Thường thì các bạn sinh viên sẽ chỉ tập trung vào đồ án ở trường, lại không chủ động tiếp xúc xem bên ngoài họ đang làm gì nên khi ra trường lại khá tự ti để bắt đầu công việc. Tham gia những cuộc thi thế này chỉ mất mỗi công sức, nhưng các bạn sẽ có lại được rất nhiều.

Top Bottom