Chào mừng bạn đến với HMForum. Vui lòng đăng ký để sử dụng nhiều chức năng hơn!

Cấp lại học bạ cấp 3

Thảo luận trong 'Thông tin thi Tốt nghiệp từ 2008 - 2015' bắt đầu bởi ducpro1990, 21 Tháng mười hai 2010.

CHIA SẺ TRANG NÀY

Lượt xem: 23,035

1. ducpro1990

ducpro1990 Guest

Đặt chỗ PEN 2017 - Cập nhật theo mọi thay đổi của kỳ thi THPT QG

Đăng ký gia nhập BQT DIỄN ĐÀN

Các anh chị và các thầy cho em hỏi mất học bạ cấp 3 có được cấp 3 có được cấp lại không ạ. Em vẫn còn bản sao nhưng đang cần làm lại bản chính để nhà trường đối chiếu. Lo quá và chỉ cho em cần thủ tục gì để cấp lại

2. Nếu mất học bạ, em cần đến Sở GD-ĐT để được hướng dẫn làm lại học bạ. Nếu em vẫn giữ bản sao học bạ thì chỉ cần cầm bản sao nay cùng bằng tốt nghiệp của mình xuống Sở GD-ĐT địa phương để được hỗ trợ làm lại. Nếu em không còn bản sao thì bắt buộc em phải xin xác nhận điểm lại từ đầu của các năm học THPT sau đó em cầm những giấy tờ xác nhận này cùng bằng tốt nghiệp THPT xuống Sở GD-ĐT làm lại học bạ.

3. trcodu

trcodu Guest

xuống trường xin xác nhận của hiệu trưởng và cầm bản sao đi xin điểm các thầy cô để nhà trường làm lại học bạ cho bạn.tôi cũng vừa xin cấp lại học bạ xong

4. tôi cũng bị mất học bạ cấp 3 lúc học lớp 11 muốn làm lại,mà tôi là dân tỉnh lên tp,hcm học,trong khi đó di xin lại mấy chữ ký của mấy thầy cô cũng chết luôn,huu,dành phải làm theo hướng dẫn của SG_DD vậy :DDD :(:(:(

5. câp lại học bạ cấp 3

Chào em,

Nếu mất học bạ, em cần đến Sở GD-ĐT để được hướng dẫn làm lại học bạ. Nếu em vẫn giữ bản sao học bạ thì chỉ cần cầm bản sao nay cùng bằng tốt nghiệp của mình xuống Sở GD-ĐT địa phương để được hỗ trợ làm lại. Nếu em không còn bản sao thì bắt buộc em phải xin xác nhận điểm lại từ đầu của các năm học THPT sau đó em cầm những giấy tờ xác nhận này cùng bằng tốt nghiệp THPT xuống Sở GD-ĐT làm lại học bạ.

Trường hợp của em, em cầm bản sao học bạ lên Sở GD&ĐT để được hướng dẫn các thủ tục chi tiết. Thông thường hồ sơ xin cấp lại học bạ cần có:

• Đơn xin theo mẫu của Sở GD&ĐT tại địa phương.
    • Ảnh (số lượng theo hướng dẫn của Sở)
    • Xuất trình chứng minh thư khi đi nộp đơn xin cấp lại học bạ.
    • lệ phí xin cấp lại.
    Em có thể yên tâm rằng không phải mình là trường hợp duy nhất bị mất học bạ, có rất nhiều các bạn học sinh cũng bị mất các giấy tờ, bằng cấp và cũng đã có quy định, hướng dẫn rõ ràng về việc cấp lại học bạ, bằng tốt nghiệp,...

Em lưu ý các thông tin trên nhé, chúc em học tập tốt và thành công!

6. Em cũng gặp trường hợp như này, em còn bản photo công chứng thì có cần phải đi xin chữ kí của từng thầy cô không, với những thầy cô đã chuyển đi nơi khác không thể gặp được thì phải làm thế nào?

7. bont

bont Guest

Chào em,
    Với trường hợp của em, em còn bản phô tô công chứng em chỉ cần mang bản phô tô công chứng cùng bằng tốt nghiệp về trường và sở ĐG và ĐT để xin được cấp lại mà không cần làm lại điểm các năm của từng thầy cô

8. Nhưng học bạ thì phải có chữ ký của từng thầy cô chứ ạ?