Chào mừng bạn đến với HMForum. Vui lòng đăng ký để sử dụng nhiều chức năng hơn!

Cảm nghĩ về ca Huế trên sông Hương

Thảo luận trong 'Làm văn' bắt đầu bởi nghiemdet, 31 Tháng ba 2011.

CHIA SẺ TRANG NÀY

Lượt xem: 30,736

1. nghiemdet

nghiemdet Guest

Đặt chỗ PEN 2017 - Cập nhật theo mọi thay đổi của kỳ thi THPT QG

Phương án thi năm 2017 sẽ không thay đổi

Các bạn giúp mình viết đoạn văn biểu cảm về ca Huế trên sông Hương nhé. :khi (183)::khi (183)::khi (183)::khi (183)::khi (183):

2. thuyhoa17

thuyhoa17 Guest

:) .

3. rockmanvnx6

rockmanvnx6 Guest

Bạn viết giúp mình thành 1 bài văn hoàn chỉnh được không ?? @-)

4. bạn này học kém thế
    cho ý như thế là phải làm đc rồi chứ
    đừng lợi dụng hocmai.vn

5. vietkhanh98

vietkhanh98 Guest

Mình thấy ngotheanh2012 nói úng đấy
    Cho ý như thế rồi mà cũng ko viết được thành bài
    Bái phục luôn đó nha

6. lesonstar

lesonstar Guest

thanks nhiu` nha
    :);););););););););):);););););););););):);););););););););):);););););););););):);););););););););):);););););););););):);););););););););):);););););););););):);););););););););)

7. Qua học bài Ca Huế trên sông Hương , em thấy Cố Đô Huế nổi tiếng không phải chỉ có các danh lam thắng cảnh và di tích lịch sử mà còn nổi tiếng bởi các làn điệu dân ca và âm nhạc cung đình . Với nhiều loại nhạc cụ biểu diễn và các bản đàn khác nhau nhưng đều thể hiện nét đặc trưng của tâm hồn Huế . Ca Huế có sự kết hợp nhuần nhuyễn của hai dòng nhạc : dân gian và cung đình . Nó còn là một thứ tao nhã , lịch sự duyên dáng từ nội dung đến hình thức , từ cách biểu diễn đến cách thuởng thức , từ ca công đến nhạc công , từ giọng ca đến cách ăn mặc . Ca Huế được hình thành từ cuộc sống lao động bền bỉ , cần lao của nhân dâv xứ Huế , vì thế mà có các điệu hò cày cấy , hò gặt hái , giã gạo ...

8. dondi1234

dondi1234 Guest

xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

thank!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!111:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

9. dondi1234

dondi1234 Guest

thank!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

10. sau khi hoc song bai ca hue trenn song huon . em thay ca hue co cac lang dieu phong phu va da dang

11. có bạn nào biết làm bài văn nêu suy nghĩ của mình sau khi nghe 1 đoạn hò lý k ??? giúp mình với

12. py.leo

py.leo Guest

Ca Huế là 1 hình thức sinh hoạt văn hoá đặc sắc với khung cảnh và sân khấu đặc biệt ấn tượng: (sân khấu là 1 thuyền rồng bồng bềnh trên dòng sông Hương trong đêm trăng thơ mộng....). Đây là 1 nét đẹp văn hoá tiêu biểu của Huế và cả dân tộc Việt Nam cần bảo tồn, giữ gìn và được phát huy.

13. thuy7894

thuy7894 Guest

Giai ho minh bai toan 5.4 trong sach bai tap lop 7 nha con bai 47 va 47 nua rat mong cac pan lam ho minh thank nhiu