Nhật ký Cầm bút và điểm tô cho trang vở cuộc sống những ngôi sao lấp lánh...

The key of love

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng hai 2019
722
3,337
326
Bình Phước
Trường THPT Chuyên Bình Long
18.08.2021
Trời bắt đầu mưa nhiều hơn. Và tất nhiên chỉ còn mỗi mình thức bên ô cửa sổ. Mình vẫn sợ nghe tiếng mưa khi ở một mình. Mưa lại cứ dần nặng hạt...rồi mình đưa mắt về phía xa xa, trên tai vẫn nghe một khúc nhạc buồn, mình hy vọng một điều gì đó mà cả mình cũng không biết. Cả thị trấn như ngập trong sự mù mờ và hơi lạnh. Cơn mưa chắc độ nửa đêm mới dứt. Vậy tâm trạng này đến nửa đêm có dứt được không?

The key of love

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng hai 2019
722
3,337
326
Bình Phước
19.08.2021
Mình nhớ ngày xưa, thuở mà cả xóm ríu rít cùng nhau ^^
Hồi đó, mấy đứa bạn trong xóm chiều nào cũng đi thả diều chung, chơi mấy trò chơi dân gian như ô ăn quan, cò chẹp, banh đũa, bịt mắt bắt dê,...Tối đến chúng mình cùng ra trước sân ngắm trăng, kể cho nhau nghe mấy mẫu chuyện xàm xí, cùng nhau tụ lại 1 nhà nào đó xem phim. Kì đó tụi mình không biết điện thoại hay laptop, chỉ có Ti vi với chiếc màn hình nhỏ xíu và chập chờn. Mấy bộ phim như Tây Du Kí, Kính vạn hoa hay Đất phương Nam dường như tụi mình thuộc hết từng tập, ấy thế nhưng khi xem lại ai nấy đều háo hứng như lần đầu. Mình nhớ nhất là mỗi tối Thứ 7 cúp điện, nhà nào cũng ra trước sân với những cây đèn cầy ánh sáng le lói, ba mẹ và tụi mình cùng ngồi thành vòng tròn hát những bài hát kháng chiến ngày xưa rôm rả cả xóm. Hồi đó chỉ mơ ước được cúp điện để lại ngồi hát với mấy bạn. Ngày xưa đến Tết là nô nức lắm ^^. Nhà nhà cùng chờ nồi bánh chưng thơm phức trong không khí se se lạnh, tụi mình còn nướng cả khoai rồi cùng nhau thổi thổi nhăm nhi. Giờ thì thời đại công nghệ phát triển, tụi mình chỉ còn chúc nhau qua những dòng tin nhắn nhỏ, thậm chí còn không nhớ nhau, không biết trong xóm có những ai. Tụi nhỏ bây giờ tiếp xúc với công nghệ sớm quá nên cũng chẳng biết những trò chơi mà mình chơi lúc nhỏ nữa. Không còn cúp điện, nếu có cúp thì chỉ 10s là có lại. Mình muốn quay lại ngày xưa-ngày mà công nghệ chưa kéo chúng mình xa nhau...

The key of love

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng hai 2019
722
3,337
326
Bình Phước
08.09.2021
Sau một ngày dài, tôi lại ngồi đây thưởng thức một ly sữa nóng hổi. Phố xá bình yên, chẳng có lấy một tiếng xe ồn ào. Không khí tĩnh mịch ôm lấy thị trấn, song với đó, là không khí nhộn nhịp, căng thẳng ngày đêm của y bác sĩ chiến đấu với dịch bệnh. Tôi chỉ ước, tất cả lắng xuống để mọi người quay trở về với nhịp sống của trước kia. Mặc dù không khí bây giờ quá đỗi làm tôi mê mẩn nhưng đổi lại là biết bao mồ hôi, nước mắt của nhiều người. Miền Nam ơi, hãy cố lên nhé! Việt Nam ơi, cùng nhau chiến thắng!

The key of love

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng hai 2019
722
3,337
326
Bình Phước
28.09.2021
Anh là những ngôi sao trên bầu trời đêm lung linh và tuyệt mĩ. Còn em chỉ là cô gái thích ngắm sự lung linh, tuyệt mĩ đó. Vì em biết nếu em theo đuổi các ngôi sao thì điều nhận lại chỉ mãi là một khoảng cách xa vời...

The key of love

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng hai 2019
722
3,337
326
Bình Phước
17.12.2021
Chắc là hành trình của chúng ta nên có một cái kết. Hmf có key và key đã từng là một thành viên của hmf. Gắn bó tuy không lâu nhưng tất cả những gì mình lưu giữ lúc nào cũng đẹp hmf nhỉ?
Tạm biệt nhé!

The key of love

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng hai 2019
722
3,337
326
Bình Phước
21.02.2024
Xin chào, đã lâu lắm rồi mình mới quay trở lại. Mọi thứ khác quá trời luôn, giờ là không biết xài thiệt rồi nè

Top Bottom