[Box Lí] Nơi lắng nghe tâm tư, nguyện vọng của mem.

G

galaxy98adt

Giờ mình muốn nghe ý kiến của tất cả các bạn. Các bạn có thể đóng góp ý kiến của mình để giúp box hoạt động được hiệu quả hơn nhé! :)

C

congratulation11

Mình thấy box Lí giờ chán phèo, không có chương trình mới, không có hoạt động mới, không có nhóm học tập nào hay cả.

Hi vọng các mod tổ chức cái gì đó hay để mình nhảy vào quậy.

L

leduc22122001

Hiện tại thì em học lý không được tốt cho lắm. Mà em lại rất yêu thích môn vật lý và muốn thi vào trường chuyên. Mấy anh có thể chỉ giúp em làm sao để có thể học tốt môn vật lý và cách để ghi nhớ công thức một cách nhanh chóng và nhớ lâu được không ạ?

T

truongtuan2001

- cách để ghi nhớ công thức một cách nhanh chóng và nhớ lâu là kiếm bài tập làm vận dụng công thức đó
- để có thể học tốt môn vật lý thì cần thông minh, nhớ công thức, ngoài bài tập sách giáo khoa, sách bài tập thì có thể mua thêm các sách nâng cao để đọc thêm

G

galaxy98adt

Hiện tại thì em học lý không được tốt cho lắm. Mà em lại rất yêu thích môn vật lý và muốn thi vào trường chuyên. Mấy anh có thể chỉ giúp em làm sao để có thể học tốt môn vật lý và cách để ghi nhớ công thức một cách nhanh chóng và nhớ lâu được không ạ?
Muốn nhớ được lâu thì em cần biết được bản chất của công thức đấy. Em cần đặt ra các câu hỏi: "Tại sao công thức nó lại thế, Công thức được xây dựng như thế nào,..." Khi mà đã hiểu được bản chất như vậy thì em sẽ không quên được đâu! :) Học Vật Lý cần sự tư duy cao của em cùng với việc chăm chỉ thì a nghĩ e sẽ đạt kết quả tốt thôi!. ;)

L

leduc22122001

Vậy anh có thể cho em hỏi là làm cách nào mình có thể giải một bài tập vật lý một cách nhanh nhất không ạ

G

galaxy98adt

Giải nhanh còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố e ạ. Nếu muốn làm bài tập một cách nhanh nhất thì e cần phải luyện tập nhiều để xây dựng các nền tảng kiến thức thật vững chắc cũng như kĩ năng trình bày một cách khoa học, hiệu quả. Khi có được như thế thì em cần cải thiện tốc độ của mình bằng cách là tìm ra các cách làm mới ngắn hơn, rút ngắn các bước làm (Đối với hình thức thi trắc nghiệm),... nhưng quan trọng là ta vẫn phải hiểu bản chất của vấn đề mà mình làm. Điều đó sẽ giúp em làm bài tập được tốt hơn. :)

Top Bottom