Bài tập về tứ giác nội tiếp

Thảo luận trong 'Tổng hợp Hình học' bắt đầu bởi nhongocxit_9x, 28 Tháng hai 2009.

Lượt xem: 8,490

1. Hướng dẫn Cách gõ công thức Toán học, Vật lý, Hóa học forum mới

Cho tam jac ABC cân tại A , AB= 16 , AC= 24 đường cao AD , đường tròn tâm O nội tiếp tam jac ABC tiếp xúc với AC tại F
    Cminh: a / OECF nội tiếp và BE là tiếp tuyến của đường tròn ngoại tiếp tứ giác đó .
    b/ BF giao đường tròn O tại M . Cminh MBOC nội tiếp ;););););););)

2. anh_anh_1321

anh_anh_1321 Guest

bạn ơi, thế E nằm ở đâu vậy????????????????????????

3. ủa tam giác cân tại A mà AC>AB sao làm?
    ============================================================

4. anh_anh_1321

anh_anh_1321 Guest

đề nghị bạn nhongocxit_9x sửa đề lại đi, đề sai tùm lum kìa, ai mà giúp đc tui bái làm sư phụ

5. /:)/:)/:)/:)|-)|-)|-) Xin lủi nhìu nha !!!!!!!!!!!!!!!!!chắc hôm qua do mình bị hoa mắt nên đề mới sai tùm lum vậy !!!!!! mình xin rút kinh nghiệm lần sau còn đề đây nè :
    Cho tam jac ABC cân tại A có AB = 16 , BC = 24 ,đường cao AD , đường tròn tâm O nội tiếp tam jác ABC tiếp xúc với AC tại F .
    Cminh : ODFC nội tiếp , BF là tiếp tuyến của đường tròn ngoại tiếp tứ giác đó
    b/ BF giao đường tròn tâm O tại M chứng minh MBOC nội tiếp .;););););)

6. [B]UI!!!! Các bạn cố gắng giúp mih với coi mih cần lém !!!!!!!!! Các bạn siêu toán giải giúp mình đi mình cảm ơn nhiều lắm :-/:-h:-\":-\"(*):khi (114)::khi (178)::khi (9)::khi (9)::khi (105)::khi (86)::khi (86)::khi (151)::khi (151):^:)^^:)^^:)^>:p Minh sửa đề rùi đó !1111[/B]

7. tunvip

tunvip Guest

bÀi nÀy xÀm xÀm Óh...............cÂn mÀ cÒn AC>AB...................hẾt đƯỜng..................=]]

8. pe_nobita

pe_nobita Guest

bạn ấy đã sửa lại rồi mà, bạn đừng xét nét quá chứ!!

Last edited by a moderator: 23 Tháng sáu 2009
  9. pe_nobita

pe_nobita Guest

sao lại là tứ giác ODFC hả bạn, mình tưởng là ODCF chứ, bạn coi lại coi

10. trang1021997

trang1021997 Guest

chắc là đề sai rùi
    ;) bạn hã xem lại kĩ đề 1 lần nữa đi

11. sanngo1999

sanngo1999 Guest

^^

đề nhầm rùi ạ ^^ b coi lại ha ODFC chớ hì hì