[B]ig [S]how box Ngữ Văn – “TRỞ VỀ!” mừng Xuân Quý Tỵ.

Status
Không mở trả lời sau này.
T

thuyhoa17

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

“Ðã thấy xuân về với gió đông
Với trên màu má gái chưa chồng
Bên hiên hàng xóm, cô hàng xóm
Ngước mắt nhìn trời đôi mắt trong.
Từng đàn con trẻ chạy xun xoe
Mưa tạnh, trời quang, nắng mới hoe
Lá nõn, nhành non ai tráng bạc
Gió về từng trận gió bay đi…”

(“Xuân về” – Nguyễn Bính).

Những đợt gió lạnh của miền Bắc và một phần miền Trung cùng với cái nắng ấm áp của miền Nam mang đến cho “Xuân quê hương” chút nhẹ, chút se, chút ấm áp đặc trưng đất Việt. Đã lại một năm chuẩn bị qua đi và một thời khắc chuyển giao nữa sắp đến. Xuân đến nhẹ nhàng gõ cửa, đánh thức từng trái tim con người đang ngủ yên với mùa đông se lạnh kia.
Xuân ấm áp yêu thương! Xuân với những niềm vui và cả những nuối tiếc cho một năm đã qua, và những mong chờ cho thời khắc của năm mới sắp đến.

Còn làm gì đó? Sao cứ mãi ngồi yên? Thấy chưa kìa, xuân đã đến, Tết đã rung hồi chuông báo thức rồi đó!

Tết quê hương ấm áp tình người!

Và…hòa chung vào nhịp xuân đất Việt, box Ngữ Văn lại ghé thăm với chuyên mục [ B]ig how đặc biệt – sự trở lại để chào Xuân mới – Quý Tỵ với chủ đề “TRỞ VỀ!”
Trở về với cảm xúc…
Trở về với tình yêu…
Trở về với những hy vọng…
Trở về từ một năm đã qua, đón một mùa xuân mới đến…
Trở về trong tâm thức, dù xa nhưng trái tim vẫn thật gần…
Tết là dịp trở về…cả trong thực tại và trong hình dung của mỗi người.
Tết là dịp gia đình xum họp, nhưng dường như vẫn còn đâu đó những con người xa quê không thể trở về cùng gia đình đón cái Tết ấm áp của tình yêu, tình thân; hãy chia sẻ để chúng tôi được cùng bạn bù đắp được phần nào sự thiếu vắng ấy.

Đồng thời, Tết đến, Xuân về, cũng là lúc bạn có thể nói với chúng tôi những điều từ tận đáy sâu lòng bạn về Tết, về ngày Xuân – mỗi thời khắc xuân là một dịp để lại trong mỗi người một cảm xúc đặc biệt, và chúng tôi tin bạn cũng đang ngập tràn trong mình cảm xúc đó.

Hãy gửi những lời nhắn hay lời chúc của bạn đến với những người mình yêu thương, và những lời từ tận trong trái tim ấy của bạn sẽ được chuyển đến những người thân yêu của bạn trong tối ngày 7/2/2013 (tức tối 27 âm lịch) thông qua giọng nói “ấm áp” của ban chủ nhiệm chương trình Big Show.

Các bạn gửi những lời chia sẻ về ngày Xuân, ngày Tết (chủ đề “Trở về”) và những lời nhắn yêu thương của bạn về hộp tin nhắn cá nhân của: thuyhoa17.
Mong các bạn ghi rõ (họ) tên (nếu được), nick HM (nếu gửi đến những người bạn trên Học Mãi) của người gửi và người nhận nhé!

Thời hạn nhận bài của các bạn từ thời điểm ra thông báo này đến hết ngày 30/1/2013.

Chúc các bạn có một cái Tết vui vẻ, an lành và ấm áp bên gia đình, người thân và bạn bè!

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom