HOCMAI Forum đã quay trở lại, MỚI MẺ - TRẺ TRUNG - NĂNG ĐỘNG
Hãy GIA NHẬP ngay

5 điều bác hồ dậy!!!

Thảo luận trong 'Trao đổi, thảo luận, chia sẻ' bắt đầu bởi hoctrodatviet, 8 Tháng sáu 2009.

Lượt xem: 2,424

?

BN NGHĨ ĐIỀU J WAN TRỌNG NHẤT???

1. ĐIẾU 1

0 vote(s)
    0.0%
  2. ĐIỀU 2

0 vote(s)
    0.0%
  3. ĐIÊU3

0 vote(s)
    0.0%
  4. ĐIỀU 4

0 vote(s)
    0.0%
  5. ĐIỆU 5

0 vote(s)
    0.0%
  1. Hướng dẫn Cách gõ công thức Toán học, Vật lý, Hóa học forum mới

:confused:TRONG 5 ĐIỀU BÁC HỒ DẠY,BN THẤY ĐIỀU NÀO LÀ CẦN THIẾT NHẤT?TẠI SAO?:confused::confused:

2. **mình thấy lời dạy : "Khiêm tốn thật thà dũng cảm" là cần thiết nhất....Đơn giản thui vì đây là những điều mà a boy phải có!!!!!!!!!!!hiiiiiii

3. kido_b

kido_b Guest

điều nào cũng quan trọng hết bn bik tại sao ko???:khi (96)::khi (96)::khi (96)::khi (96)::khi (96):
    bác hồ đã vik 5 điều bác hồ dạy bởi sao nó lại có 5 điều

bởi cả 5 điều đó đều rất quan trọng :khi (160)::khi (160): và ko thể bỏ bất cứ điều

nào dc

bác hồ đã phải vắt óc suy nghĩ về những điều đó

vì thế ko dc coi điều nào quan trọng hơn cả mà hãy thực hiên tất bởi cái nào

cũng quan trọng hết :khi (192)::khi (192)::khi (192): và ko bỏ dc cái nào

thế thoai và vì thế mà mình ko bỏ phiếu cho cái nào cả :khi (39)::khi (39)::khi (39): [/COLOR]

Last edited by a moderator: 2 Tháng tư 2012
  4. onlyif

onlyif Guest

Dĩ nhiên là yêu nước là quan trọng nhất rồi.
    Không phải ngẫu nhiên mà Bác xếp thứ tự 5 điều như thế, Bác là vĩ nhân mà lại.
    Cũng phải nói thêm là khi còn là thiếu niên nhi đồng chúng ta đều thuộc 5 điều này, nhưng khi không còn là thiếu niên nhi đồng nữa thì phần lớn chả ai làm theo cả. Điều này cũng đúng với 7 điều Bác dạy công an nhân dân vậy, không tin hả hôm nào bị CSGT bắt, thử hỏi xem anh có thuộc 7 điều Bác dạy không là biết ngay.

5. nhungpro_196

nhungpro_196 Guest

5 điều Bác Hồ dạy

Tại sao bạn lại hỏi như vậy?
    5 điều Bác Hồ dạy, điều nào cũng quan trọng hết, nên hok bik chon cái nào cả.
    *1. Yêu Tổ quốc, yêu đồng bào.
    Tất nhiên là 1 công dân của 1 nc thì cần yêu nc mình, yêu dân mình.( cái này ai cũng hiểu đúng vậy hok, mà khó giải thik ).Chú ý: hok đc nuôi ý chí phản nc nhà ^^
    *2. Học tập tốt, lao động tốt.
    Đương nhiên phải học tập tốt, lao động tốt vì đó chính là con đương đưa ta đến tương lai, đến hp, là con đường đưa ta xây dựng đất nc, để" sánh vai với các cường quốc năm châu". Đối với hs thì việc học là việc quan trọng nhất để nâng cao tầm hiểu biết.
    *3.Đoàn kết tôt, kỷ luật tốt.
    Từ xa xưa lòng đoàn kết của dân ta đã phá tan đc xiềng xích nô lệ. Có lòng đoàn kết, đất nc mới hòa bình, yên vui. Chúng ta phải tôn trọng pháp luật, và hok làm trái với pháp luật của nc ta, để hok gây láo loạn trong xã hội.
    *4 Giữ gìn vệ sinh thật tốt:
    Giữ gìn vệ sinh chính là cách để bảo vệ môi trường đấy.
    *5. Khiêm tốn, thật thà, dũng cảm.
    Theo mình đây là 3 đức tính rất quan trọng của con ng` mà thiếu niên nhi đồng cần học tập và rèn luyện.
    __ Bác là 1 con người vĩ đại hok chỉ của nc Việt Nam mà còn là của cả thế giới. Những điều Bác dyaj đều cần cho chúng ta__
    P/s: Hik, giải thik hơi cùi, mong mọi người chỉ giáo nha.

6. luvship

luvship Guest

điều 1 Bác đã đặt ra...

điều 1 là điều hàng đầu phải có...

dĩ nhiên điều 1 là quan trọng nhất...

còn tất cả các điều còn lại cũng rất quan trọng...

túm lại ko cần bik cái nào quan trọng nhất bik đc nó quan trọng thì hãy thực hiện tốt là đc...

:)

7. 5 dieu bac ho day

5 điều trên điều nào cũng quan trọn hết ;)

>>Chú ý gõ chữ có dấu. Đã sửa.

Last edited by a moderator: 2 Tháng tư 2012
  8. namsonquyen

namsonquyen Guest

Rất có lý...Mình tán thành với ý kiến của bạn.;)
    Bởi vì tất cả những điều này luôn song song và đi kèm với nhau theo một nội dung chặt chẽ...ko thể tách ra và cho rằng cái nào quan trọng hơn...Và theo mình nghĩ là "câu "5 điều bác Hồ dạy" là quan trọng nhất.:D:D:D